Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำทีครับ

คือผมประกอบเครื่องใหม่น่ะครับ CPU เป็น E6500 M/B เป็น ASUS P5K นะครับ
    แล้วทีนี้ผมใส่ CPUลงไปแล้วพอใส่ซิ๊งลงไปน่ะครับ บอร์ดมันมีอาการโค้งเล็กน้อยเหมือนว่าซิ๊งมันไปกดน่ะครับ แต่การระบายความร้อนก็ปรกติดีน่ะครับ การใช้งานก็ปรกติดี มันจะมีปัญหาอะไรไหมครับ เพราะผมใส่ไปกี่ครั้งมันก็ยังโค้งๆนิดๆอยู่ดี วานผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับ

ของผมก็โค้งนิดๆ

Comment

ใช้มานาน มิมีปัญหาครับ p5k เหมือนกัน

Comment

ขอความเห็นเพิ่มเติมจากท่านอื่นหน่อยนะครับ แบบว่าพอกดซิงก์ลงไปทั้ง 4 มุมแล้วเหมือนว่าวิงก์มันกดลงไปแน่นมากจดตัวบอร์ดมันยุบลงไปน่ะครับ เพราะถ้าไม่กดแน่นมันไม่ล๊อคน่ะครับ

Comment

Working...
        X