Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนด้วยคับ ช่วยดูหน่อยคับTT_TT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนด้วยคับ ช่วยดูหน่อยคับTT_TT

ผมจะซื้อคอมใหม่งบ 28000 จัดสเปกตามนี้

CPU: AMD 64x2 5000+ BE.............3490

MB : GA - ma770 - D53 ................3200

RAM: 1G bus800 kington x2 ............1660

HD: 160G/7200 sata2...............1750

VGA: ที่ร้านเค้าให้เลือกระหว่าง asus กับ จิกกะไบท์ (อยากได้XFXแต่จังหวัดที่ผมซื้อไม่มีศูนย์เคลมยากเวลามีปัญหาร้านเรยไม่เอามาขายกัน) 8800 GT..........7790
    ระหว่าง AZUZ กับ จิกกะไบท์เอาอันไหนดีครับ

จอ: LCD 19" ......6300

DVD rom : asus ....................1100

CASE:...................................800

Power : Enemax 460W ..............2590

หมดนี่ซื้อร้านเดียวกันหมดเรยนะครับ

รบกวนช่วยบอกว่าไม่ดีตรงไหนนะครับหลายๆความคิดช่วยผมหน่อยนะคับ

งานนี้หมดตัวTT_TT มีอันไหนแพงไป รึควรเปลี่ยนอะไรเลือกอันไหน รับกวนด้วยนะคับ

สเปกนี้พี่ที่บอร์ดนี้ช่วยคิดนะคับ^^

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้านะครับที่ช่วยเหลือ
    Last edited by MoreMoreCha; 21 Apr 2008, 18:17:42.

ใช้ 5000+ BE อย่าลืมหาซิ้งด้วยนะครับ

บอร์ด ผมว่า Abit AX78 3,150 แต่ผมไม่รู้ว่าที จ.ท่านจะมีรึป่าวตัวนี้ก็น่าใช้นะครับ ลาก5000+ BE ไปไกลแน่

แล้วท่านอยู่ จ.ไรรึ

แล้ว ASUS นะครับไม่ใช่ AZUZ

Comment

อ่ะเหรอคับ โทดคับๆ^^"

อยู่เชียงใหม่คับ รบกวนด้วยนะคับ

Comment

ASUS ในความคิดผม เป็นยี้ห้อที่ผลิตการ์ดจอ ออกมาได้เนื้องานดีที่สุดแล้วครับ ถ้าไม่นับราคาที่แพงกว่าชาวบ้านมาก(อันนี้แหละที่ผมไม่ชอบ ASUS ราคาไม่โดนใจ)

Comment

ครับ แล้วเมนบอร์ดอะไรที่ พอจะเข้ากับCPU แล้วคุ้มค่า

ราคาพอๆกับอันเก่ามั่งคับ รบกวนด้วยนะคับ

Comment

จะเอา 5000+ BE อย่าลืมหาซิงค์ด้วยนะครับ

ถ้าอยู่ กทม. ก็ยังพอหาซิงค์เดิมๆของ 939 754 AM2 ใส่ได้ครับ

แต่การ์ดจอผมดันชอบ XFX นะครับ แต่เดี๋ยวนี้ ASUS ก็ทำการ์ดจอดีใช้ได้เลยครับ

แต่จริงๆแล้วหาร์ดจอส่วนมากเค้าก็ OEM จาก NV มาติดสติกเกอร์เอาแทบทั้งนั้น

ส่วนการ์ดจอกิ๊กกาบ๊วยเค้าทำเองส่วนมากล๊อตหลังๆ

บอร์ดตัวที่เลือกไว้ก็ใช้ได้แล้วครับ ของมันหาได้น้อยต้องทำใจหน่อยครับ ถ้าอยู่ กทม. ABIT น่าสนกว่า

Comment

บอร์ด ASUS M2N-E ......ราคา 3110 ได้อันนี้อ่าคับ มันมีซิง มาให้ด้วย

พอโอเคไม๊คับ

Comment

ซิ้งที่ท่านว่าซิ้งอ่ะไรหรอครับ หมายถึงซิ้ง Cpu นะครับ ไม่ใช้ซิ้ง NB SB ของบอร์ด
                หรือ ท่านต้องการจะสื่ออ่ะไรหรอครับ ผมกำลังงงอย่างแรงฮิ

Comment

เออ คือถามแบบคนไม่รู้นะคับ เมนบอร์ดมันติดซิงค์มา เป็นสีทองแดงๆแถบยาวๆมาอ่าครับ

เรยไม่ได้ซื้อซิงค์ของcpu ที่ร้านเค้าบอกใช้อันนี้ได้อ่าคับ

ที่อยากถามคือ เออ เมนบอร์ด ASUS M2N-E มันใช้กับ AMD 64x2 5000+ BE

ได้ดีไม๊คับ มีปัญหาร้อนไม๊ รึว่าเข้ากันได้ดีไม๊อ่าคับ

รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by MoreMoreCha View Post
                    เออ คือถามแบบคนไม่รู้นะคับ เมนบอร์ดมันติดซิงค์มา เป็นสีทองแดงๆแถบยาวๆมาอ่าครับ
                    เรยไม่ได้ซื้อซิงค์ของcpu ที่ร้านเค้าบอกใช้อันนี้ได้อ่าคับ

แบบในรูปรึป่าวครับ

มันเป็นซิ้งของภาดจ่ายไฟกกับ NB อ่ะครับ ไม่ใช่ซื้ง CPU

ที่อยากถามคือ เออ เมนบอร์ด ASUS M2N-E มันใช้กับ AMD 64x2 5000+ BE ได้ครับ

ได้ดีไม๊คับ มีปัญหาร้อนไม๊ รึว่าเข้ากันได้ดีไม๊อ่าคับ

รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

รอผู้รู็มาตอบอีกทีดีกว่าครับตัวผมก็ยังไม่ค่อยชัว ไม่ค่อยมั่นใจในตัวเอง
                    .
                    Attached Files

Comment

คับไอ้ซิ้งแบบนี้หล่ะครับ งั้นแสดงว่าซิ้ง cpu ต้องซื้ออีกต่างหากเหรอครับ

ราคามันประมาณเท่าไรคับ

รบกวนต้อบด้วยนะครับTT_TT

Comment

ถ้าแบบธรรมดาเหมือนที่แถมกับ CPU ทั่วๆไป ก็ราวๆ200-500บาท แต่ถ้าดีๆก็ราคา1000-2500

Comment

ของผมมัน AMD 5000+ มันจำเป็นต้องใช้ ซิ้งดีๆไม๊คับ

รบกวนด้วยคับ

Comment

ถ้าใช้ 5000+ ก็ไม่ต้องซื้อซิ้งเพิ่มครับ แต่ถ้าใช้ 5000+ BE อันนี้ต้องซื้อเพราะ ตัวBE จะไม่มีซิ้งแถมให้ครับ

แล้วซิ้งแพงๆก็ทำให้ระบายความร้อนดีขึ้นครับแต่ถ้า เราไม่ได้ OC มากมาย ซิ้ง ธรรมดาก็เอาอยู่ครับเพราะเขาออกแบบมาแล้วครับ

Comment

ของทุกอย่างถ้าใช้ปกติไม่ได้ปรับแต่งอะไรจากที่มันมาจากโรงงาน ก็ไม่ต้องไปซื้ออะไรแต่งมันเพิ่มหรอกครับนอกจากที่มันจำเป็นเช่น อากาศร้อนเกินเครื่องมันร้อนเกินปกติ

Comment

Working...
                              X