Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านผู้ใดใช้ True wifi Unlimited เดือนละ250 (แบบที่ผูกสัญญากับ hi-speed) ถามอะไรหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านผู้ใดใช้ True wifi Unlimited เดือนละ250 (แบบที่ผูกสัญญากับ hi-speed) ถามอะไรหน่อย

คือตอนนี้อยู่หอ(เนตหอมีแต่แพงกว่า แล้วเน่าบ่อยด้วย) แล้วทีนี้ก็จะให้เพื่อนไปทำเรื่องขอ Use-Pass wifi มาให้ผมใช้
    แต่กำลังข้องใจว่าถ้าเอามาแล้วมันจะสามารถต่อ hi-speed(บ้านเพื่อน) พร้อมกับต่อ wifi(ห้องผม) ได้พร้อมกันรึป่าว รึต่อได้ทีละอันประมาณว่ามันมองว่าเป็น Account เดียวกันรึป่าวนะครับ ท่านใดรู้บอกที

ขอบคุณครับผม
    Last edited by alec; 21 Apr 2008, 12:14:49.

ได้ทีละอัน

Last edited by TWK.; 21 Apr 2008, 12:18:20.

Comment

โทรครับ หรือไม่ก็ต้องลอง แต่ไม่น่าจะทำได้มั้ง เพราะมันจะเหมือนเราlogin2idพร้อมๆกัน มานก็ต้องมีอันนึงหลุดแหละมั้ง

Comment

เครื่องแรกต่อ ADSL
        เครื่องสองต่อเป็น True-wifi
        ต่อพร้อมกันไม่ได้หรือนี่ โอ่วม่ายยยยย อดเลยตู

Comment

Originally posted by alec View Post
          เครื่องแรกต่อ ADSL
          เครื่องสองต่อเป็น True-wifi
          ต่อพร้อมกันไม่ได้หรือนี่ โอ่วม่ายยยยย อดเลยตู
          อันนี้ได้

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            อันนี้ได้
            อันนี้ละที่ผมอยากได้ยิน
            สงสัยที่ถามไปทีแรกจะทำให้ท่านงงต้องขออภัย

คือที่ตั้งใจจะถามประมาณว่า ขอเปิดใช้บริการ True wifi Unlimited เดือนละ250 (แบบที่ผูกสัญญากับ hi-speed)
            แล้ว ADSL ก็ต่อ PC บ้านเพื่อน
            แล้ว wifi ก็จะเอามาใช้กับ PC ของที่ห้องเรานะ ให้เพื่อนสมัครให้เฉยๆ เอาส่วนลด

ยังก็ขอบคุณที่ให้ความกระจ่างครับผม
            Last edited by alec; 21 Apr 2008, 13:37:07.

Comment

ลองสมัครใช้ฟรี 1 ชั่วโมง พิมพ์ wifi ส่งไปที่ 9434 ต้องเป็นเบอร์ทรูมูฟเท่านั้นนะ
              ถ้าเข้า User ได้ใช้ได้ก็เตรียมสมัครเลย ต้องเอาของฟรีลองก่อนเพื่อใช้ไม่ได้.. -*-

Comment

เอา wireless usb มาเพิ่มอีกตัวน่าจาคอนเน็คได้้ทั้งสองนะแบบกรณีการ์ดlanสองตัว

Comment

ต่างจังหวัดใช้ wifi ของทรูได้หรือเปล่าละครับ

Comment

Originally posted by jerdkung View Post
                    ต่างจังหวัดใช้ wifi ของทรูได้หรือเปล่าละครับ
                    จังหวัดไหนครับ...
                    ถ้าเราเปิดไวเลสเครื่องคอมฯ เรา แล้วเจอสัญญาณ true wifi ก็ได้เลย..
                    ย้ำ true wifi นะครับ

Comment

Working...
                    X