Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมค้างอยู่หน้าซ๊อฟโหมด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมค้างอยู่หน้าซ๊อฟโหมด

มันเกิดขึ้นหลังจากที่ผมเอาคอมมาทำความสะอาด ไม่ได้ทำอะไรมากแค่เอาแปลงทาสี(สะอาดไม่เคยทา)เอามาปัดๆๆฝุ่นออกถอดเพียงแค่ฮาร์ดดิสออกมาวางและปัดๆนิดๆหน่อยๆและก็เอาเข้าที่เดิม และก็เสียบปลั๊ก เปิดเครื่องมามันก็จะบู๊ดเข้าหน้าซ๊อฟโหมด ตลอด และก็จะนับถอยหลัง30วิ ผมก็กดเอนเทอร์มันก็จะค้างงี้ตลอด เข้าซ๊อฟโหมดก็ไม่ได้ค้างตลอด
    แก้ไขยังไงดีเข้าวินโดว์ไม่ได้เลยครับอยากจะรู้ว่าผมไปทำอะไรไห้มันแค่ปัดฝุ่นออกเบาๆเนี้ย เฮ้อ ซื้อมา3เดือนเองปัณหามาตลอด ใครพอรู้บอกทีนะครับขอบคุณมากๆ

ลอเทพมาโปรด@_@

Comment

มั่นใจไหม ว่าเสียบสายที่ HDD แน่นแล้ว ?

Comment

ผมว่าดูครับว่าเสียบอะไรแน่นไหม เพราะว่าปัญหาแบบนี้ไม่ไช่โปรแกรมรวนแน่นอนครับ

ยกเว้นก่อนจะทำความสะอาดทำอะไรไว้ก่อนไหม

Comment

เสียบแน่นแล้วนะคับดึงเข้าดึงออกยัดซ้ายยัดขวาจนมันจะหลวมๆแล้วอะ

Comment

เครียร์ไบออส , แรม การ์ด เอามาจัดการขัดๆถูๆกันหน่อย ....
            หากเบื้องต้นแก้ไขแล้วยังไม่ได้ ให้คาดการต่อไปอีกในระดับนึงว่าไฟล์ system คงเสียแล้วหละ
            จากนั้นลองใช้การ repair จากขั้นตอนการติดตั้ง OS ช่วยเหลือในลำดับต่อไป

Comment

เครียไบออส ยังไงคับ และ(repair จากขั้นตอนการติดตั้ง OS ช่วยเหลือในลำดับต่อไป) ทำไงคับผมไม่เคยทำเลยบอกแบบละเอียดทีนะผมไม่เป็น
              เครียไบออสนี่แบบว่าเอาเวอร์ชั่นล่าสุดมาลงเหลอคับ ผมลงไม่เป็นอีกอะ

Comment

Working...
              X