Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมสติ๊กเกอร์ที่เครื่องเป็น Amd 64 แต่ CPU-Z เห็นเป็น Amd Turion อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมสติ๊กเกอร์ที่เครื่องเป็น Amd 64 แต่ CPU-Z เห็นเป็น Amd Turion อะครับ

คืองี้ครับ ซื้อ Asus a8 มา บนเครื่องเป็น Amd64 Athlon X2 TK57 แต่ CPU-Z เห็นเป็น Amd Turion 64 X2 dual core TK57 อะครับ

หรือมันคืออันเดียวกันหรือ ป่าว ไม่รู้ครับ

ช่วยดูให้ทีนะครับ

อันนี้ไม่รู้อันเดียวกันป่าวนะ แต่ CPU-Z เก่าไป ก็บอกไม่ถูกอ่ะครับ

Comment

มันเป็นแพรตฟรอมเดียวกัน ต่างกันที่ Core กับ L2

Comment

1. CPU-Z เวอร์ชันใหม่สุดหรือยังครับ ลองใช้ version ใหม่ทดสอบดูครับ
        2. ผมว่าตัว CPU-Z ที่ใช้นี้ก็ค่อนข้างแสดงผลถูกต้องแล้วครับ เพราะตัว TK-57 ก็คือ athlon64x2 ครับผม

Comment

คิดว่าถูกแล้วครับ

Comment

Working...
          X