Announcement

Collapse
No announcement yet.

a disk read error ocurred ขึ้นแบบนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• a disk read error ocurred ขึ้นแบบนี้ครับ

คือใช้คอมปกติแล้วอยู่ๆ ก็ค้างครับ พอ restart แล้วจะขึ้น a disk read error occurred
    Ctrl+Alt+delete to restart พอลอง restart แล้วก็ขึ้นเหมือนเดิมครับ มันไม่เข้าวินโดว์อ่ะ
    จะขึ้นแบบนี้ตลอด เกิดจากอะไร อะไรเสียรึเปล่าครับ แก้ไขยังไงครับ ช่วยที

ฮาร์ดดิสจะไปแล้ว

Comment

บางทีก็มีเข้าวินโดว์ได้แต่จะค้างทำอะไรไม่ได้เลย
      แล้วพอรีสตราท์จะขึ้นแบบนี้อีก reboot and select proper boot device
      or Insert Boot media in selected boot device and press a key
      ถ้าhd เสียจริงๆ แบบนี้จะสามารถเอาข้อมูลในนั้นออกมาเก็บไว้ที่อื่นได้รึเปล่าครับ
      สำคัญซะด้วยสิ

Comment

Working...
      X