Announcement

Collapse
No announcement yet.

dvdผมเป็นอะไรไปครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• dvdผมเป็นอะไรไปครับ

อยุ่ๆwindowsก้อ่านdvdrw ของผมไมไ่ด้เลยครับ ตัวนึง เป้นbenq1670 อีกตัวเป็นasus rwด้วยครับ ไม่เข้าใจเหมือนกัน เกิดอาเพศอะไรขึ้นก้อไม่ทราบ ทั้ง2ตัวเลยครับ คิดว่าน่าจะเป็นที่ตัวwindowsน่ะครับ เพราะในไบออส ยังเห้นเหมือนเดิม พอผมเข้าไปดูในdvice manage มันขึ้นว่า มีปัญหาในregistyหรือตัวdvdมันเสียน่ะครับ ช่วยทีครับ

ถอดออกเสียบไหม่

เปลี่ยนสายแพ

ลองทีละตัว

ลองเสียบเครื่องอื่น

Comment

ลอง ถอดเสียบใหม่แล้วครับ สายแพเปลี่ยนแล้ว ทีละตัวก้อลองแล้ว แต่ไม่มีเครื่องอื่นให้ลอง คว้าน้ำเหลวครับ แต่ลองใช้พวกแผ่นวินโดวส์บู๊ทนอกวิน ก้อได้นะครับ น่าจะเป้นในวินอ่ะครับ

Comment

เป็นที่ จั๊มเปอร์ป่าวครับ

Comment

ไม่น่าเกี่ยวนะครับ เพราะในไบออส ก้อไม่มีปัญหาอะไร

Comment

แล้วลอง ลงวินโดวไหม่ยังคับ

Comment

ลงwindowsใหม่ครับ ถ้าอ่านแผ่นบูตได้ตัวไดร์ไม่น่าจะเสีย

Comment

Working...
              X