Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีแรมเดิม 1 * 1g จะเพิ่ม 1*1g หรือ 1*2g ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีแรมเดิม 1 * 1g จะเพิ่ม 1*1g หรือ 1*2g ดีครับ

Acer Aspire 4920G-5A1G16Mn

Intel® Centrino® Duo Processor Technology Intel® Core™ 2 Duo Processor T5550 1.83 Ghz
    Windows Vista™ Home Premium
    1024 MB DDR2-667 (Max 4GB)
    ATI Mobility Radeon™ HD 2400 XT
    160 GB HDD (5400rpm)
    14.1" WXGA Acer CrystalBrite TFT LCD (1280x800 pixel) / S-Video Out
    DVD-Super Multi double layer
    Dolby® Home Theater Audio
    56K Fax/Modem
    10/100/1000Mbps LAN
    Intel® Wireless WiFi Link 4965AGN Integrated Bluetooth™ 2.0+EDR Acer SignalUp InviLink™ Nplify™ wireless technology with 5X Speed Up
    Weight 2.62kg
    อยากเพิ่มแรมเพราะลง vista อยู่
    แต่ 1*1G หรือ 1*2G ดีครับ
    2G มันจะ dual กันหรือเปล่าครับ
    ขอบคุณมากครับ

Dual ครับ ^^

ใส่อีก 2 GB ก็ได้ครับ

Comment

กระทู้นี้ตอบทุกคำถามของท่านเลยครับ

Comment

ก็ใส่ อีก2 กิกซักตัวเป็น3กิก ก็เวิกนะงับ เด๋วนี้แรมถูก
        ว่าวันไหนชิลๆก็จะไปยัดอีก2กิกเหมือนกาน อิอิ

Comment

คือ ข้างหนึงใส่ 1 G อีกข้างใส่ 2G รสมเป็น 3 GB มันจะเสถียรไหมอะครับ เห็นตอนที่ผมชื้อเครื่องมา เค้าบอกใส่ได้แต่มันจะไปเสถียร์ แล้วมันจะเป็นdaul ไหมจำเป็นต้องยี่ห้อเดี่ยวหรือชิบเช็ตเดียวกัน

Comment

ฝากถามด้วยครับ ใครเพิ่มเป็น 3ขึ้น มันจะแรงเพิ่มมากมั้ยครับ ใช้เล่นเกมส์กับใช้งานทั่วไปจะเห็นได้ชัดมั้ยครับ หรือว่า 2g พอครับ
            Last edited by nointrend; 21 Apr 2008, 20:03:56.

Comment

ตอบหน่อย อยากรู้ๅ

Comment

แล้วทำไมมันถึงไม่สเถียรอะครับ แค่มันมีปริมาณไม่เท่ากันเฉยๆ ไม่ได้แปลว่าจะเสีย

หรืออันไหนทำงานมากกว่า ทำงานพร้อมกัม แต่ได้งานมากขึ้น

จริงๆ 2GB ก็พอเหลือแหล่แล้วตอนนี้ แต่ใส่สามก็ดีจะได้ปิดการ Page file ไปซะเลย

HDD จะได้ทำงานเร็วขึ้น

Comment

Originally posted by nointrend View Post
                  ฝากถามด้วยครับ ใครเพิ่มเป็น 3ขึ้น มันจะแรงเพิ่มมากมั้ยครับ ใช้เล่นเกมส์กับใช้งานทั่วไปจะเห็นได้ชัดมั้ยครับ หรือว่า 2g พอครับ
                  แค่ 2 gb ก็พอแล้วครับ ใส่แรมมาก กินแบ็ต สำหรับผมเครื่องตามลายเซ็นนะ ตั้งแต่ใช้มา ดูการบริโภคแรม อย่างมากแค่ 80% (ตอนใช้ Vista SP1 นะ) ครับ พวก COD4 Crysis F.E.A.R เล่นลื่นดีครับ ระดับปานกลางนะ ไม่ถึงกับสูง(ขึ้นอยู่กับการ์ดจอด้วย) แต่ตอนนี้ใช้แค่ 50-60% ครับ

อีกอย่าง ขึ้นอยู่กับ Ap ที่ท่านใช้ด้วยนะ
                  Last edited by ปฐมวงศ์; 21 Apr 2008, 21:29:35.

Comment

Working...
                  X