Announcement

Collapse
No announcement yet.

DDR3 แค่เร็วกว่า DDR2 อย่างเดียว หรือมีเทคโนโลยี่อะไรที่ DDR2 ไม่มีเหรือครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DDR3 แค่เร็วกว่า DDR2 อย่างเดียว หรือมีเทคโนโลยี่อะไรที่ DDR2 ไม่มีเหรือครับ

DDR3 แค่เร็วกว่า DDR2 อย่างเดียว หรือมีเทคโนโลยี่อะไรที่ DDR2 ไม่มีหรือครับ
    เห็นราคาสูงมาก

ต่างกันที่ slot ด้วยคับ^^"

Comment

เทคโนโลยี ทำการตลาดครับ อิอิ

Comment

กินไฟแรงคันต่างกัน
        ปล.ตัวมาตฐาน

Comment

และที่สำคัญนะครับ ต่างกันอย่างเห็นได้ชัด จะเป็นสิ่งที่ผู้ใช้ต้องรู้ด้วยครับ คือ ชื่อเรียกนะครับ อิอิ

Comment

ดูแล้วยังไม่ค่อยน่าเล่นเท่าไหร่

Comment

แรม DDR2 สามารถดึงข้อมูลได้ 4 ชุดใน 1 รอบสัญญาณซึ่งมากกว่า DDR 2 เท่า
              แรม DDR3 สามารถดึงข้อมูลได้ 8 ชุดใน 1 รอบสัญญาณซึ่งมากกว่า DDR2 2 เท่า

และแรม DDR3 ส่วนใหญ่สามารถทำความเร็วสูงกว่า 1Ghz

แต่ติดตรงที่ Cl มันเยอะเท่านั้นแหล่ะ

ปล.ตามนั้น

Comment

ถ้า cl 5-5-5-15 ล่ะ

Comment

Working...
                X