Announcement

Collapse
No announcement yet.

วินโดวส์พัง...อยากเก็บข้อมูลไว้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วินโดวส์พัง...อยากเก็บข้อมูลไว้ครับ

ปัญหามีอยู่ว่า วินโดวส์ของผมมันพัง แล้วผมอยากจะ เก็บข้อมูลสำคัญเอาไว้ครับ ผมเลยต่อฮาร์ดดิสก์เข้ากับอีกเครื่องที่ใช้ได้ แล้วพยายามย้ายออกมา แต่มันย้ายไม่ได้อ่ะครับ มันแจ้งเตือนการห้ามเข้าถึงไฟล์ อยากจะถามว่ามีวิธีเอาข้อมูลสำคัญออกมาได้บ้างมั๊ยครับ....(คือแบบว่ามันสำคัญจริงๆ เป็นเงินเป็นทอง)

อีกคำถามเกี่ยวกับฮาร์ดแวร์ครับ (ถ้าอ่านแล้วไม่ต้องกดอีกนะครับ)

ปกติ ถ้าเอาไปต่อตัวอื่น ก็สามารถเอาออกได้เลยนี่ค๊าบ งั้น ลอง รีแพร์วินโดวส์ให้ได้ สู้ๆนะค๊าบ

Comment

Originally posted by jshow View Post
      ปกติ ถ้าเอาไปต่อตัวอื่น ก็สามารถเอาออกได้เลยนี่ค๊าบ งั้น ลอง รีแพร์วินโดวส์ให้ได้ สู้ๆนะค๊าบ
      รบกวนถามเรื่องการ repair ด้วยนะครับ ปกติการ repair เครื่องจะบอกให้กด r แต่ผมกดแล้วมันกลับรีสตาร์ทเอง แล้วก็กลับมาจอเดิม(จอที่แจ้งส่วนเสียหาย และให้กด r อ่ะครับ) อยากถามว่าจะ repair ทำยังไงอ่ะครับ

Comment

ลองที่นี่คับ
        http://www.softperfect.com/products/filerecovery/

Comment

Working...
        X