Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะsetยังไงครับ ให้ใช้wifiได้เฉพาะเครื่องเรากําหนดอ่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะsetยังไงครับ ให้ใช้wifiได้เฉพาะเครื่องเรากําหนดอ่าครับ

กลัวคนมาเเอบใช้อะครับ ผมใช้NETGEAR รุ่นdg384g อยู่อ่าครับวานผู้รู้ช่วยบอกวิธีให้ผมที่ครับ

ล๊อค macaddress ในตัว ไวด์เลส ครับ ผมก็ทำอยู่

Comment

setยังไงครับ

Comment

ผมว่าตั้งpass อ่ะคับ ง่ายดี เลือกหัวข้อ wireless อ่ะคับ จามีให้ตั้ง

Comment

ใส่พาสดีกว่าครับ ง่ายๆ ดูเป็นระบบมากด้วยครับ

Comment

อยากลองเเบบเล่นได้เฉพาะเครื่องอ่าครับ จะเเบบเปิดเเล้วใช้ได้เลยไม่ตั้งมาพิม passอ่าครับ

Comment

ล๊อก Password (ตอน Connect ให้ใส่รหัส)
              ล๊อก mac address (เลือกเครื่องให้เล่นเน็ตได้)

login เข้าถูกต้องครั้งแรก ครั้งต่อไปก็จะเข้าอัตโนมัติ ไม่ต้องใส่ใหม่ Password จะ log ใว้เลยตลอด

Comment

ใครพอทำแบบที่ต้อง ใส่พาสเวิสหน้าเวบก่อนอะครับถึงจะเข้าเล่นได้่อ่า แบบ wifi ของทรูอะ ใครทำเปนบอกทีครับ

Comment

ผมใช่คนละยี่ห้อกับ จขกท

แต่ระบบของผมทำไว้3ชั้น ล็อคแมค + ใส่พาส +ซ่อนเครื่อข่ายไม่ให้ใครเห็น

เพราะข้างบ้านเป็นโรงแรมครับ สัญญาญถึงด้วย

Comment

ส่วน Mac Filter ไม่แนะนำให้ใช้ แค่ใช้พวก Comm View ก็เห็น Mac ที่เกาะกับ Access Point หมดแล้ว แล้วก็ใช้ SMAC ปลอม Mac ที่นี้ก็เข้าใช้งานได้แล้วครับไม่เกิน 2นาที

ส่วน WEP 128Bit (Share Key) ที่ใช้ RC4 ในการ Encryption ก็ไม่ปลอดภัยเก็บ Packet สัก 8แสน Packet แล้วใช้ Tool ทำการ Map RC4 แป๊บเดียวก็หลุดเหมือนกัน

ส่วน WPA-PSK (AES) ก็พอใช้ได้ต้องใช้ Ditionary Attack อย่างเดียวในการ Hack ซึ่งโอกาสจะหลุดน้อยมากๆ แต่มีข้อด้อยเพียงอย่างเดียวคือไม่สามารถ Authentication User ได้ในกรณีมี User มากกว่า 1คน

ที่พอจัดว่าสมบูรณ์แบบตอนนี้ก็มีแต่ WPA-Radius (AES) เท่านั้นเอง

----------------------------------------------------------------------
                    ส่วนการทำ WPA-Radius (AES) ก็ไม่ยาก

ทำ Radius Server ใช้ Windows 2000/2003 จำนวน1เครื่อง ก็ได้ความสามารถและความปลอดภัยเพิ่มขึ้นมากมาย

Management User ได้ทั้งการเข้าใช้งาน สิทธิในการใช้งาน
                    มีการใช้ Local SSL ทำให้สามารถ Authentication Server ได้ 100% กันการทำปลอม Server และทำการ Encryption User และ Pass ในการ Login ด้วย RSA Key 1024Bit ปัจจุบันยังไม่มีใคร Hack ได้
                    แต่ละคนมี User และ Pass ที่แตกต่างกันสามารถ Authentication User ได้ 100%
                    การ Encryption ใช้ AES Key และมีการเปลี่ยน Key ไปเรื่อยๆในแต่ละ Session และทำให้แถบจะเป็นไปไม่ได้ในการ Hack

Last edited by JO; 22 Apr 2008, 07:21:43.

Comment

Working...
                    X