Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสปกนี้ควรใช้ power supply ตัวไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสปกนี้ควรใช้ power supply ตัวไหนครับ

ตอนนี้ผมมี

-บอร์ด maximus formula
    -แรม 2G x 2 khx bus 1066
    -การ์ดจอ EAH 3870 512 max
    -ซีพียู quat core Q6600

ผมจะหา power supply ตัวที่เสถียรที่สุดควรใช้รุ่นยี่ห้อไรครับ ขอรายละเอียดหน่อยนะครับ

ปล. ผมทำ cross fire ด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ตัวนี้เลย ชอบจัง ที่ busitek ราคา 6700 หรือ ตัวที่ลายเซ็นต์ของผม คุ้มสุดๆ มีสายไฟสำหรับ VGA 2 ตัวพร้อม ราคา เซฟเวย์ 3250 แต่ไปซื้อที่อีลิท ชั้น 4 พันทิบ ด้านหลัง สาวสวยราคาก็ถูก อิๆ
    Attached Files
    Last edited by aey; 21 Apr 2008, 23:52:08.

Comment

550วัตน์ขึ้นไปครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
        550วัตน์ขึ้นไปครับ
        550 w พอหรอครับ กลัวมันไม่พออะครับถ้าเป็น 1000w จะพอดีไหมครับ หรือว่าไงครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับถ้ามีรายละเอียดเพิมช่วยหน่อยนะครับ

Comment

500 w ก็พอ นะ กาดจอก็ใช่ว่าจะกินไฟเยอะซักเท่าไหร่ พอๆ กะเครื่องผมเลยนะ 500 W เอาไหวครับ
            ไม่ต้องถึง 1000 W หรอก ถ้า กาดจอ 2 ตัวว่าไปย่าง HD 4 ตัว ไรเงี้ย

Comment

ผมแทงกั๊กไปแล้วกัน 600w ครับ อยู่ ไม่ต้องถึง1000หรอกครับ แต่ถ้าจะคล็อกด้วยอัดไฟเต็มเหนี่ยว เผื่อไว้ยัดพัดลม ติดไฟคริสมาส เผื่อจะซื้อHDDมาต่อraidเพิ่ม เอา1000ไปก็ได้ครับ เหลือๆ เพื่อความสบายใจ

สรุป แล้วแต่งบครับ เงินถึง ชอบ ก็จัดไปจะได้ไม่ต้องเปลี่ยนใหม่

Comment

ถ้าอยากได้ 1000w ช่วยแนะนำที่ซื้อหน่อยครับ ราคาพองาม แถว ๆ กทม. นะครับ

Comment

พันทิป ชั้น 1 ร้านเจได

THERMALTAKE TOUGHPOWER 1000W

- 9500 บาท

http://www.jedicool.com/product.php?id=569

เรื่องเพาเวอร์ซัลพลายสำคัญมาก ลงทุนทั้งทีซื้อของดีๆไปเลยครับ

จะได้ไม่ต้องมาเสียใจในภายหลังเพราะใช้เพาเวอร์โนเนมจ่ายไฟห่วยๆ
                  Last edited by MR.GUNCOM; 20 Mar 2009, 22:06:23.

Comment

spec นี้ 1000w แพงไปคับ ถ้าเรื่องเงินมิใช่ปัญหาไม่ว่ากันคับ
                    แต่ผมแนะนำตัวนี้คับ

http://www.pcpower.com/power-supply/...crossfire.html

jib ก็มีขายคับ ประกันของ ARC คับ ประมาณ 6200-6300

Comment

ขอบคุณครับ จะ ไปซื้อแล้วครับ

Comment

HDD กับ Optical Drive กี่ตัวครับ ถ้าแค่อย่างละตัว 500W ขึ้นไป แต่ถ้าคิดจะเพิ่มอีก แนะนำ 600W ขึ้นไปครับจะได้ไม่ต้องเปลี่ยนทีหลัง สว่นเรื่องแบรนด์ผมว่าแล้วแต่ชอบดูสเป็กมันด้วย สวย+ฉูดฉาดก็ต้อง Tagan(ผมก็ใช้ สวยดีชอบไฟมัน) สวยเรียบก็ TT ฟังก์ชันด้านความปลอดภัยเยอะๆก็ Enhance เน้นๆปึกๆ+ถึกก็ Enermax ที่เหลือก็แล้วแต่ชอบครับ

ป.ล. ผมม่ายชอบแซวแมว คือๆก่ะ enhance ดันเอา Heatpipe ยัดเข้าไปแล้วตั้งราคาสูงพอๆก่ะ enermax

Comment

Working...
                        X