Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมเกิดอาการ Shut Down ไม่ลง กลายเป้น Restart ซะงั้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมเกิดอาการ Shut Down ไม่ลง กลายเป้น Restart ซะงั้น

คอมเกิดอาการ Shut Down ไม่ลง กลายเป็น Restart อยู่เรื่อยซะงั้น ต้อง shut down 3-4 รอบ ถึงจะปิดเครื่องลง
    ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ ได้ลอง Format Drive OS ไปแล้ว (C: กับ D: Format C: ไปแล้ว) ก็ยังไม่หายครับ

ดัน
    ช่วยๆหน่อยครับ

Comment

เปนที่เมนบอดรึป่าวไม่แน่จัย เคยเป็นเหมือนกันนะ แล้วพอลองเอาเมนบอดไปเคลมดูอาการหายแหะ รอท่านอื่นๆครับ

Comment

ลองเปลี่ยน driver ดูครับ

Comment

ลองดูที่ controlpanel -poweroption-advance ดูตรง
          power buttons แล้วดูตง when I press power button on my computer เปลี่ยนให้เป็น shut down ถ้าเป็นอยู่แล้วอาจเป็นไปได้ว่าโดนไวรัส ทางออกคือลงใหม่

Comment

Originally posted by saksith View Post
            ลองดูที่ controlpanel -poweroption-advance ดูตรง
            power buttons แล้วดูตง when I press power button on my computer เปลี่ยนให้เป็น shut down ถ้าเป็นอยู่แล้วอาจเป็นไปได้ว่าโดนไวรัส ทางออกคือลงใหม่
            คือถ้าตรง when I press power button on my computer เปลี่ยนให้เป็น shut down ถ้าเป็นอยู่แล้วอาจเป็นไปได้ว่าโดนไวรัส หมายความว่าปกติ มันจะเปนคำว่าอย่างอื่นเหรอครับ เปนคำว่าอะไรอ่ะ ผมเองก็ format ไปแล้วนา แต่ก็ยังเป็น MB ไม่น่าเปนอะไร เพราะผมพึ่งไปเคลมเปลี่ยนของใหม่มาหมาดๆ

Comment

Working...
            X