Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX 9600GT รุ่นธรรมดา กับรุ่น xxx แรงได้เท่ากันไหมคับ ถ้า oc ต่อแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX 9600GT รุ่นธรรมดา กับรุ่น xxx แรงได้เท่ากันไหมคับ ถ้า oc ต่อแล้ว

XFX 9600GT รุ่นธรรมดา กับรุ่น xxx แรงได้เท่ากันไหมคับ ถ้า oc ต่อแล้ว

ขอบจัยมากคับ

เหนที่แห่งหนึ่งบอกว่า XFX 9600GT แรงสู้ Spark 9600GT Extreme ไม่ได้อ่ะคับ

ถ้าลากแข่งกัน ใครจาอยู่ใครจาไปคับ

Comment

ถ้า core shader mem เท่ากันหมดทุกอย่าง มันก็คะแนนเท่ากันเปะๆครับ

Comment

ถ้าเปลี่ยน sink ดีๆ ด้วยก็ลากได้ไกลอ่ะครับ เพรา่ะดูท่าทาง sink เดิมมันจะร้อนนะครับ หุหุ

Comment

Originally posted by zero_za View Post

ขอบจัยมากคับ

มันคือตัวเดียวกัน pcb เหมือนกัน ต่างแค่ core/mem ที่เพิ่มมาจากโรงงานเท่านั้น (เอามาทำเองได้เหมือนกัน)....

Comment

Originally posted by dears View Post
            มันคือตัวเดียวกัน pcb เหมือนกัน ต่างแค่ core/mem ที่เพิ่มมาจากโรงงานเท่านั้น (เอามาทำเองได้เหมือนกัน)....
            แสดงว่า รุ่นที่ไม่ใช่ xxx สามารถ OC ให้แรงเท่ากับ รุ่น xxx ที่ OC แล้ว ได้ใช่ปะคับ

Comment

Originally posted by zero_za View Post
              แสดงว่า รุ่นที่ไม่ใช่ xxx สามารถ OC ให้แรงเท่ากับ รุ่น xxx ที่ OC แล้ว ได้ใช่ปะคับ
              อย่าว่าแต่แรงเท่าเลย แรงกว่ายังได้....
              แต่ก็ใช่ว่ารุ่น xxx จะไม่สามารถขยับได้นะ มันก็สามารถทำได้เช่นกัน

แต่หากถามว่าตัวไหนหากเอามา OC แบบสุดๆ จะสามารถทำได้ดีกว่ากัน
              คงต้องได้ตอบว่าแล้วแต่ดวงและฝีมือของแต่ละคน เพราะการ์ดแต่ละตัวใช่ว่าจะมีความสามารถเท่ากันทุกตัว

Comment

Originally posted by dears View Post
                อย่าว่าแต่แรงเท่าเลย แรงกว่ายังได้....
                แต่ก็ใช่ว่ารุ่น xxx จะไม่สามารถขยับได้นะ มันก็สามารถทำได้เช่นกัน

แต่หากถามว่าตัวไหนหากเอามา OC แบบสุดๆ จะสามารถทำได้ดีกว่ากัน
                คงต้องได้ตอบว่าแล้วแต่ดวงและฝีมือของแต่ละคน เพราะการ์ดแต่ละตัวใช่ว่าจะมีความสามารถเท่ากันทุกตัว
                เข้าใจแล้วคับ ขอบจัยมากคับ เพ่เดียร์ และคนอื่นๆคับ

Comment

ขอต่ออีกนิสคับ

รุ่นปกติ ถ้า OC ไปให้เท่ากับรุ่น xxx แล้ว ความร้อนและประสิทธิภาพก้อเท่ากันเลยใช่ไหมคับ

Comment

ขอต่ออีกนิสคับ

รุ่นปกติ ถ้า OC ไปให้เท่ากับรุ่น xxx แล้ว ความร้อนและประสิทธิภาพก้อเท่ากันเลยใช่ไหมคับ
                    ถ้าทำให้ core/mem เท่ากัน มันก็การ์ดที่ใช้ PCB เดียวกัน ดังนั้นจึงเหมือนกัน

ยกเว้น ตัว XXX ล็อตใหม่ จะมีการพัฒนาพัดลมให้มีขนาดใหญ่ขึ้น จึงช่วยระบายความร้อนได้ดีกว่า ไม่งั้นก็เหมือนกันทุกประการ

Comment

ถ้าทำให้ core/mem เท่ากัน มันก็การ์ดที่ใช้ PCB เดียวกัน ดังนั้นจึงเหมือนกัน

ยกเว้น ตัว XXX ล็อตใหม่ จะมีการพัฒนาพัดลมให้มีขนาดใหญ่ขึ้น จึงช่วยระบายความร้อนได้ดีกว่า ไม่งั้นก็เหมือนกันทุกประการ
                      กระจ่างคับ ขอบจัยมากคับ เพ่เดียร์

Comment

สบายใจและไปรับของได้เลยครับ อิอิ เห็น ซื้อ 9600GT ตัว YDF4 อยู่นิ อิอิ

ขอให้มีความสุขครับ ^^

Comment

Originally posted by kiros View Post
                          สบายใจและไปรับของได้เลยครับ อิอิ เห็น ซื้อ 9600GT ตัว YDF4 อยู่นิ อิอิ

ขอให้มีความสุขครับ ^^
                          รับของมาแล้วคับ แต่ยังไม่ถึงมือคับ

Comment

ตัว xxx แรงที่สุด ใน 9600 gt ตอนนี้ msi ตามหลัง ทั้งหมดเป็นการโอเวอร์คล็อก ฮาร์ดแวรมาจากโรงงานแล้วจ่ายแพงกว่าหน่อยแต่คุ้มครับตัวนี้ core7
                            mem2000 shader1750 ครับ

Comment

ผมคงเอื้อมได้แค่ Spark 9600 Zero

Comment

Working...
                              X