Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยมันมีแบบนี้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยมันมีแบบนี้ไหมครับ

คือมันมีซาวแบบต่อแยกที่เอาไว้ใช้กับโน๊ตบุคไหมครับ จะเอาไว้ทำคาราโอเกะครับผม ถ้ามีช่วยบอกราคาให้หน่อยนะครับแล้วตัวไหนคุ้มราคาที่สุดครับ

มีครับ เป็น SoundCard ของ Laptop อ่ะครับ ส่วนเรื่องราคา และ Detail นั้น รอคนต่อไปครับ ^^

Comment

soundcard ของlaptop นี่มันคือต้องแกะเครื่องมาใส่ใช่ไหมครับ หรือผมเข้าใจผิด

Comment

แบบยัดใน slot จะใช้ร่วมกับลำโพง nb ได้

Comment

อีกแบบก็เป็นพวก usb ต่อด้านนอก

Comment

เอาไปทำ karaoke ซัด audigy 2 nx 7.1 โลด มือ2 2500 เอง

ใช้ร่วมกับ soft synth หรือ karaoke ที่ โหลด soundfont ในตัว ก็ได้

Comment

คืออยากให้มันใช้ได้ทั้งโน๊ตบุคและพีซีครับ เพราะปกติลำโพงโน๊ตบุคผมก็ไมได้ใช้อยู่ แล้วอ่ะครับผมคิดว่าแบบ usb น่าจะสะดวกกว่า แล้วแบบ usb ตัวไหนเสียงดีครับ แล้วราคาเท่าไหร่ เอาของมือ1นะครับ บอกร้านที่พันทิพด้วยก็ดีครับ

Comment

audigy 2 nx usb

มือ1 จำไม่ได้แล้ว 3990 หรือ 4 พันกว่าไม่รู้

ที่ hardware house ไม่รู้ว่าหมดยัง

http://www.overclockzone.com/spin9/r...2nx/index.html

Comment

ขอบคุณครับไว้จะลองหาดูครับ ถ้ามันหมดจะมาถามใหม่ อิอิ^^

Comment

Working...
                  X