Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผใซ้อการ์ดจอใหม่ ทำไมไม่ดีขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผใซ้อการ์ดจอใหม่ ทำไมไม่ดีขึ้น

ผมใช้ตัวเก่า 6200GT 128 Mb ก้อเล่นเกมส์ได้ดี ครับ

แต่พอผมมาเปลี่ยนเป็นรุ่นนี้ 8500GT 256Mb สนับสนุน DirectX 10

ทำไมมันกระตุกอย่างเห็นได้ชัดครับ งง มาก ๆ

มันน่าจะดีขึ้นนะครับ ผู้รู้ช่วยอธิบายและหาวิธีแก้ให้หน่อยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เสปก MB gigabyte GA8I945P PRO
    ram 512 x 2 bus 533
    cpu P4 3.0
    VGA 8500GT 256MB

ลองถอนไดเวอร์ออกแล้วไปโหลดไดเวอร์ตัวใหม่มาลง Version ใหม่นะคับ

Comment

เกมเดียวกันหรือป่าวครับ ถ้าใช่ก็ไดร์เวอร์

Comment

งะ..ลบdriverเก่าแล้ว ลงdriver ที่ให้มากับแผ่นครับลื่นปรึดดครับแน่

Comment

เกมอะไร ครับ

Comment

ผมเล่นเกมส์ GE อะครับ ไดร์เวอร์ก้อลงอันที่มากับแผ่นครับ ทำทุกวิธีแล้วครับ

Comment

ลองปรับ Option กราฟฟิคดูครับมันจะได้ไม่กระตุกแต่ผมคิดว่าน่าจะมาจาก ram น้อยไปหน่อยเกมส์ GE คนมันเยอะมากมายก็คนนนึงก็บังคับตั้ง 3คน ไงก็ลองปรับกราฟฟิคให้ต่ำลงครับ

Comment

ge นี่ กินเสปกพอๆกับ cabal อะเป่า ปล. ผมไม่เคยเล่นge แต่cabal ลื่นหัวแตกอ่า Frontline Fuel of war ก็ เล่นได้

Comment

เกี่ยวกับ Driver แน่ๆคับ

หรือไม่ลองเช็คสเปกเครื่องดูคับว่า ถูกต้องไหม อาจจะเกิดอะไรขึ้น ขณะเปลี่ยนการืดจอตัวใหม่ เช่น RAM เคลื่อน

Comment

ผมว่า น่าลองลง Windows ใหม่นะครับ เพราะผมเคยเปลี่ยนจาก 6200 ไปเป็น 7600 ก็มีปัญหาเหมือนกันครับ

Comment

GE เท่าๆกับ L2 งับ

Comment

เป็นเพราะ Internet ป่าวอ่ะครับ อาจจะไม่ใช่ การ์ดจอก็ได้ครับ แบบว่า Laggg

Comment

Working...
                        X