overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 17 of 17

Thread: ใครซื้อ GALAXY 8800GT มาแล้วบ้าง

OverclockZone Member nununu's Avatar

Default ใครซื้อ GALAXY 8800GT มาแล้วบ้าง

ไม่ทราว่าใครซื้อ GALAXY 8800GT มาแล้วบ้างแล้วครับ เห็นราคา 6800 เอง น่าซื้อ

อยากทราบว่า core/mem เท่าไรครับ?
    ประกันของอะไร? กี่ปีครับ?

หาข้อมูลครับ จะซื้อมาให้น้อง ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

02-2549797 กด 0 (ต่อร้าน HWH)
    ถามโลด

pakaho
    Guest

ไม่ต้องเดินหาเลยครับ ไม่มีประโยชน์ สงสัยพวกดองของไว้แน่ๆ เพื่อนผมเดินทั่วแล้วครับ ทั้งพันธ์ทิพย์ทั้ง ZEER ไม่มีซักกะที่ แล้วจะลดทำไมวะ

OverclockZone Member Pomelo's Avatar
    ร้านเน็ตเลื่อนลอย

สงสัยลดเพื่อดึงดูดความสนใจ อิอิ

OverclockZone Member Crappy's Avatar
    รามอินทรา กม.9, แฟชั่นฯ, ซาฟารีเวิลด์

มีครับ ซื้อมาแล้ว 6790 ประกันก็ของ HWH ปกติเลย พันทิพย์ชั้น 3

การ์ดไม่ใช่ NVIDIA Reference ต้องใช้หัว PCI-E 6-pin สองหัวนะครับ

OverclockZone Member

ผมไปมาวันเสาร์ที่พันทิพย์ยังเห็นของวางโชว์พร้อมติดราคาอยู่เลยนะครับ ตอนนี้หมดแล้วรึ?

OverclockZone Member onizika01's Avatar

HWH ที่โคราช ก็เอาการ์ดมาลงเพียงเลยครับ
    8800GT ทั้ง ASUS และ GALAXY รวมกัน
    ประมาณ 6 ตัว ไม่ได้ลดแค่ชื่อ แต่ลดจริงๆครับ

OverclockZone Member zeza_pak's Avatar

ถูกดี ซื้อเลยคุ้มมากครับระหัสนี้ เล่นเกมไม่ผิดหวัง

OverclockZone Member linglom's Avatar

เห็น HWH ฟอร์จูนยังวางอยู่เลยครับเมื่อวันที่ 21/04/2008

กล่องบะเร่อใหญ่กว่าเมนบอร์ดอีก

แต่ประกัน HWH นี่คิดหนักแฮะ
    Last edited by linglom; 22 Apr 2008 at 10:56:28.

เพิ่งไปมาเมื่อวานที่พันทิพย์ประตูน้ำหมดเกลี้ยงครับ
    ไปได้ที่พันทิพย์งามวงศ์วานตัวสุดท้ายของห้าง คาดว่าตอนนี้คงหมดเกลี้ยงทั่วไทยแล้ว
    คงต้องรอลอตหน้าแล้วละ(ถ้ามี)ครับ

ตัวนี้ Core/mem 600/1800 เท่า ref ของ Nvidia แต่ไม่ใช่ reference card มีช่องต่อไฟสองช่องและ jumper เพิ่มไฟสำหรับ O/C แต่ไม่แนะนำให้เพิ่มยกเว้นจะเปลี่ยนซิ้งเพราะซิ้งที่ให้มาค่อนข้างห่วยเดิม ๆ ไม่เพิ่มไฟ full load ก็ 80 องศาแล้ว
    Last edited by Antfield; 22 Apr 2008 at 11:08:42.

OverclockZone Member mrlup's Avatar

ให้ดูตัวเป็นๆนะ แต่ของอาจจะขาดอย่างที่ท่านๆที่ไปดูมาเพราะที่ผมเอามาเป็นตัวสุดท้ายที่เซียร์ถามพนักงานบอกไม่มี แต่ผมเห็นกล่องมันเลยชี้บอกเค้าเลยได้ได้มาเนี่ย มีดีตรงจุดโมไฟนี่แหละสะดวกดี
    ถ้าไม่เสียบจั้มเปอร์อัดสุดได้เต็มที่700/2000 เกินนี้3D markไม่ผ่าน เย็นกว่าตัวref อาจจะ5-10
    องศา
    Last edited by mrlup; 15 Aug 2008 at 20:50:58.

OverclockZone Member nournears's Avatar
    Saraburi,ThaiLand

หย่ายจัง

pakaho
    Guest

Quote Originally Posted by linglom View Post
    เห็น HWH ฟอร์จูนยังวางอยู่เลยครับเมื่อวันที่ 21/04/2008

กล่องบะเร่อใหญ่กว่าเมนบอร์ดอีก

แต่ประกัน HWH นี่คิดหนักแฮะ
    เครมทีไร รอรับของชาติหน้าทุกที ไม่ไหว โดยเฉพาะของมีน้อยยิ่งคิดหนัก

OverclockZone Member onizika01's Avatar

สงสัยจะเย็นกว่าชามข้าวแมวของผมอีกนะเนี้ย
    อิจฉาจัง

OverclockZone Member mrlup's Avatar

Quote Originally Posted by onizika01 View Post
    สงสัยจะเย็นกว่าชามข้าวแมวของผมอีกนะเนี้ย
    อิจฉาจัง
    ไม่เท่าไหร่หรอกครับ อาจจะพอๆกัน ถ้าจั้มไฟก็ต้องเปลี่ยนซิ้งแน่นอน

กาแล๊กซี่ กรอบ ทะเล - -
    (ทำไมไม่ทำกรอบดวงดาวอ่ะ อิอิ)

OverclockZone Member boyfire007's Avatar

ผมก็เพิ่งซื้อมาครับ ผมเดินจนทั่ว รู้สึกเจออยู่แค่สองร้าน มี hwh กับ ร้านย่อย ข้างนอกที่รักของ hwh ตรงชั้น 3พันทิพย์ มาขาย confirm ว่า งาน กับราคา คุ้มค่ามากมากครับ ลองเดินหาดู น่าจะยังพอมีของอยู่นะครับ ส่วน hwh ชั้นอื่นอื่น หมดเกลี้ยงเลยครับ

Bookmarks

Bookmarks