Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำหน่อยคร้าบ(รบกวนหน่อยนะคร้าบ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำหน่อยคร้าบ(รบกวนหน่อยนะคร้าบ)

จะซื้อ noetbook มีงบ 25,000 (รวมvat) ใช้ตัดต่อรูป และก็งาน office ทั่วไป (ดูหนัง ฟังเพลง)
    ขอคำแนะนำเรื่อง ยี่ห้อ รุ่น ใช้งานได้นาน(แบตและอายุการใช้งาน) หรือใครจะขาย ขอแบบที่ยังไม่หมดประกัน
    ขอบคุณที่ตอบนะคร้าบ(ล่วงหน้า)

อันนี้รุ่นที่แรงเหมาะกับราคาแต่CPU ไม่ใช่ Intel แต่แรงกว่า Merom

ยี่ห้อ : Acer
    รุ่น : Acer Aspire 4520G-200512MI
    CPU : AMD Turion64X2 TL-58 (1.9 GHz, L2 1MB)
    การ์ดจอ : nVidia GeForce 8400M GS

หน่วยความจำ : 1 GB DDR2
    ฮาร์ดดิสก์ : 120 G 5400 RPM
    จอภาพ : 14.1 inch WXGA (1280x800)
    ไดร์ฟ : DVD Writer (Dual Layer Support)
    น้ำหนัก : 2.52 kg.
    ประกัน : 1 Y.
    Wireless : Yes
    Bluetooth : Yes
    Express Card : Yes
    Web Camera : 1.3 MPixel
    USB : 3
    แบตเตอรี่ : Li-ion
    เครื่องอ่านการ์ด : 5 in 1

22000 แวทแล้ว แต่ก็นะมันเสียที่ยี่ห้อ ACER

เงินเหลือเอาไปอัพแรม เป็น 2GB ครับ คือซื้ออีก 1GB มาใส่นั่นเอง Bus667

Comment

Originally posted by oiloffline View Post
      อันนี้รุ่นที่แรงเหมาะกับราคาแต่CPU ไม่ใช่ Intel แต่แรงกว่า Merom

ยี่ห้อ : Acer
      รุ่น : Acer Aspire 4520G-200512MI
      CPU : AMD Turion64X2 TL-58 (1.9 GHz, L2 1MB)
      การ์ดจอ : nVidia GeForce 8400M GS

หน่วยความจำ : 1 GB DDR2
      ฮาร์ดดิสก์ : 120 G 5400 RPM
      จอภาพ : 14.1 inch WXGA (1280x800)
      ไดร์ฟ : DVD Writer (Dual Layer Support)
      น้ำหนัก : 2.52 kg.
      ประกัน : 1 Y.
      Wireless : Yes
      Bluetooth : Yes
      Express Card : Yes
      Web Camera : 1.3 MPixel
      USB : 3
      แบตเตอรี่ : Li-ion
      เครื่องอ่านการ์ด : 5 in 1

22000 แวทแล้ว แต่ก็นะมันเสียที่ยี่ห้อ ACER

เงินเหลือเอาไปอัพแรม เป็น 2GB ครับ คือซื้ออีก 1GB มาใส่นั่นเอง Bus667
      ขอบคุณพี่มากคร้าบ ผมก็ดูรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน แต่ติดแบบเดียวกับพี่เลย มันเป็นของAcer เลยมาถามความคิดเห็นพี่ๆๆๆคนอื่นดู เพื่อมีบางรุ่นที่ผมไม่ได้ดูละ แนะนำมา

Comment

จะซื้อของทั้งที อย่าจำใจซื้อคับ เพราะมันจะใช้ได้ไม่นาน
        ไม่คุ้มกับเงินที่เสียไป และเสียใจที่ซื้อมา
        ฉะนั้นถ้าไม่อยากใช้ ACER และฝืนใจซื้อก็อย่าซื้อเลยคับ
        ดูตัวอื่นไปเลยดีกว่า

Comment

เอเซอร์บอดี้ใหม่แก้ไขข้อเสียรุ่นเก่าๆไปหมดแล้วอย่าคิดมากคับ

ฟันธง ผมว่างบขนาดนี้เอเอเซอร์ไปเหอะ

Comment

ลองดู Asus A8 ก็ได้นะครับ

เรื่องบานพับเขาก้อเคลียไปนานแล้ว

ผมก็ใช้อยู่ยังไม่เห็นปัญหาเลย

สเปกดี ราคาก็ไม่แพงมากครับ รับประกัน 2 ปี

อีกอย่างผมว่าดีไซน์สวยกว่า Gemstone ของ Acer นะ

นานาจิตตังก็แล้วกันครับ
            Last edited by scodex; 22 Apr 2008, 17:52:00. Reason: พิมพ์ผิด

Comment

Originally posted by amuro1986 View Post
              จะซื้อของทั้งที อย่าจำใจซื้อคับ เพราะมันจะใช้ได้ไม่นาน
              ไม่คุ้มกับเงินที่เสียไป และเสียใจที่ซื้อมา
              ฉะนั้นถ้าไม่อยากใช้ ACER และฝืนใจซื้อก็อย่าซื้อเลยคับ
              ดูตัวอื่นไปเลยดีกว่า
              ขอบคุณคร้าบ พี่มีรุ่นไรแนะนำบางไหมคร้าบ

Originally posted by 12345678910 View Post
              เอเซอร์บอดี้ใหม่แก้ไขข้อเสียรุ่นเก่าๆไปหมดแล้วอย่าคิดมากคับ

ฟันธง ผมว่างบขนาดนี้เอเอเซอร์ไปเหอะ
              ขอบคุณคร้าบ แต่เพื่อนมันใช้Acerอยู่ มันร้อนจริงๆๆๆอะคร้าบ

Originally posted by scodex View Post
              ลองดู Asus A8 ก็ได้นะครับ

เรื่องบานพับเขาก้อเคลียไปนานแล้ว

ผมก็ใช้อยู่ยังไม่เห็นปัญหาเลย

สเปกดี ราคาก็ไม่แพงมากครับ รับประกัน 2 ปี

อีกอย่างผมว่าดีไซน์สวยกว่า Gemstone ของ Acer นะ

นานาจิตตังก็แล้วกันครับ
              ขอบคุณมากคร้าบ

Comment

Working...
              X