Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามว่าการ Update driver การ์ดจอสำคัญไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามว่าการ Update driver การ์ดจอสำคัญไหมครับ

พอดีไม่ค่อยรูเรื่องด้านนี้เท่าไหร่คอมผมเป็น Notebook

Nvidia Geforce Go 7200

ForceWare version 84.64

ต้อง Update driver ไหมครับตั้งแต่ซื้อมา 1 ปียังไม่ได้ทำไรกะมันเลย

ถ้าจะ Update จะต้องทำยังไงครับ แล้วต้องเป็น version ไหนครับ

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by BoOOoS; 22 Apr 2008, 10:55:20.

driver เวอร์ชั่นใหม่ๆ ไม่ได้หมายความว่าจะต้องดีกว่าเสมอไปครับ

Comment

ถ้าใช้แล้วไม่มีปัญหาใดๆ กับวินโดวส์หรือตัวเกมส์ ก็ไม่ต้องก็ได้

Comment

Originally posted by gobgab View Post
        driver เวอร์ชั่นใหม่ๆ ไม่ได้หมายความว่าจะต้องดีกว่าเสมอไปครับ
        ตามนี้เลยครับ
        ถ้าของเก่าใช้ดีไม่คิดอะไรมากก็ใช้ไปเถอะครับ
        เหมือนมีกิ๊กอะครับ..ถามว่ามีกิ๊กแล้วดีไหมถ้ากิ๊กมานไม่ยุ่งไรมาก.ไม่เจาะแจ๊ะ ก็ดีครับถ้าไปเลย
        แต่มีแล้วไม่ดีก็.ก็จบครับใช้ driver ตัวเดิมครับ น่าจะลอง update ดูครับผมว่าตื่นเต้นดีครับ..555+ (เกี่ยวไหมเนี่ย) - -*

Comment

ผมว่าสำคัญนะ เพราะมันพัฒนามาจากอันเก่าๆทำให้ดีขึ้นแน่ แต่ก้อต้องมาดูว่าเหมาะกับเครื่องเรารึไม่อีกที

Comment

ใช้ตัวเดิมดีอยู่แล้วครับ

Comment

ใช้ตัวเดิมดีอยู่แล้วครับ

Comment

Originally posted by gobgab View Post
                แล้วจะรู้ได้ยังไงครับว่าตัวไหนดีกว่าตัวไหน

Comment

Originally posted by wt25044 View Post
                  แล้วจะรู้ได้ยังไงครับว่าตัวไหนดีกว่าตัวไหน
                  ทดลองใช้ด้วยตัวเอง

Comment

Originally posted by Adeenaleen View Post
                    ตามนี้เลยครับ
                    ถ้าของเก่าใช้ดีไม่คิดอะไรมากก็ใช้ไปเถอะครับ
                    เหมือนมีกิ๊กอะครับ..ถามว่ามีกิ๊กแล้วดีไหมถ้ากิ๊กมานไม่ยุ่งไรมาก.ไม่เจาะแจ๊ะ ก็ดีครับถ้าไปเลย
                    แต่มีแล้วไม่ดีก็.ก็จบครับใช้ driver ตัวเดิมครับ น่าจะลอง update ดูครับผมว่าตื่นเต้นดีครับ..555+ (เกี่ยวไหมเนี่ย) - -*
                    ใช่ครับ มีกิ๊ก ตื่นเต้นดี แตถ่้ากลัวมีปัญหาก็อย่ามีเลยครับ ของเดิมดีสุด

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      ใช่ครับ มีกิ๊ก ตื่นเต้นดี แตถ่้ากลัวมีปัญหาก็อย่ามีเลยครับ ของเดิมดีสุด
                      แบบนี้ ต้องบอกคุณ TWK. ด้วยนะครับ

แหมๆ มีตั้ง 4 กิ๊กไม่เชื่อดูที่แรมสิ นี่ยังไม่รวมฮาดดิสอีก 25 กิ๊ก นะครับ

แหมๆๆๆ น่าอิจฉา

จะมีเยอะไปถึงไหนนนนนนนนนนนนน

ก๊ากๆๆๆๆ

Comment

ใช้ตัวเดิมถ้าไม่มีปัญหาก็ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยน แต่บางตัวที่ออกใหม่มันอาจมี feature บางอย่างที่น่าสนใจเพิ่มเข้ามา ก็อัพเดทได้ไม่เสียหายอะไร

Comment

Working...
                        X