Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาโน๊ตบุ๊คใช้งานตัดต่อเสียงเพลงแล้วก็ตัดต่อวีดิโอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาโน๊ตบุ๊คใช้งานตัดต่อเสียงเพลงแล้วก็ตัดต่อวีดิโอครับ

ตอนนี้มีงบอยู่30000-40000ครับ หาโน๊ดบุ๊คใช้งานโปรแกรมตัดต่อวิดีโออย่างพวกAdobe premier,Adobe aftereffect,3dsmax,Photoshopแล้วก้พวกโปรแกรมแต่งเพลงอ่ะครับ ใช้แต่พีซีมาตลอดไม่รู้เรื่องโน๊ตบุ๊คเลย มีแนะนำบ้างใหมครับ ขอบคุณมากครับ

มันใข้ได้ แค่ไม่ดีครับ เงินแค่นี้อย่าหวังกับโนทบุคมากครับได้ของไม่แรง

แต่ถ้าให้ดีก็เป็นพวกการ์ดจอ 8600GT กับ CPU T7500 ขึ้นไป

ราคาจะเกินงบครับ ก็มีตัวถูกสุด Lenovo Y510 ครับ 42000 รวมแวท

ลองดูรุ่นนี้ครับ ดีสุดที่จะได้ในงบครับ

Comment

ลองดูลีโนโวy510กับอัสซูสf8 อะคับ

Comment

ขอบพระคุณ พี่ที่มาตอบใหนนะครับ แล้วเลโนโวนี้เรื่องปัญหาการใช้ไดร์ฟเวอร์ มีใหมครับ แล้วพวกบริการหลังการขายเป็นไงบ้างอ่ะครับ ของasusด้วย ตัวใหนดีกว่ากันครับ เท่าที่ผมไปลองเดินดูมาของhpอยู่ที่39900อ่ะครับ cpu core2duo 2.5 ,ram1-2ghz(หมายถึงมีทั้งแบบ1กิ๊กกับ2กิ๊ก),hard160-250,แล้วส่วนใหญ่จะเปงgeforc8400-8600อ่ะครับ สเป๊คนี้พอใหวใหมครับ ถ้าเทียบสเป๊คใกล้กัน hp,lenovo,aus,dell,benqค่ายใหนน่าใช้กว่ากันครับ(พูดถึงเรื่องการทำงานกับพวกserviceอ่ะครับ ช่วยเทียบให้หน่อยนะครับ) ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by greeneat View Post
          ขอบพระคุณ พี่ที่มาตอบใหนนะครับ แล้วเลโนโวนี้เรื่องปัญหาการใช้ไดร์ฟเวอร์ มีใหมครับ แล้วพวกบริการหลังการขายเป็นไงบ้างอ่ะครับ ของasusด้วย ตัวใหนดีกว่ากันครับ เท่าที่ผมไปลองเดินดูมาของhpอยู่ที่39900อ่ะครับ cpu core2duo 2.5 ,ram1-2ghz(หมายถึงมีทั้งแบบ1กิ๊กกับ2กิ๊ก),hard160-250,แล้วส่วนใหญ่จะเปงgeforc8400-8600อ่ะครับ สเป๊คนี้พอใหวใหมครับ ถ้าเทียบสเป๊คใกล้กัน hp,lenovo,aus,dell,benqค่ายใหนน่าใช้กว่ากันครับ(พูดถึงเรื่องการทำงานกับพวกserviceอ่ะครับ ช่วยเทียบให้หน่อยนะครับ) ขอบคุณครับ
          hp เลิกมองเลยคับเพราะงบแค่นี้ได้กาดจอไม่แรง
          ผมฟันธงให้
          งบตํ่ากว่า4หมื่น เอาเบคิวs41
          งบสูงกว่า4หมื่น ชอบ14นิ้วเอาอัสซุสf8(ตัวกาดจอ9500GSหรือ8600GTอย่าไปยุ่งกับกาดจอจีฟอส9300GS นะคับมันไม่แรง)
          ชอบ15นิ้ว เอาลีโนโวy510

ดีทุกตัวชอบตัวไหนเอาตัวนั้น^^ไงทั้ง3ตัวมีคลับของตนเองหมดลองเข้าไปศึกษาดูก่อนก็ได้คับ
          Last edited by 12345678910; 23 Apr 2008, 09:49:42.

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆๆๆๆๆๆๆๆนะครับ อิอิ

Comment

S-41น่าจะเวิร์กนะ

Comment

มันมาติดก็ตรง3Ds Maxนี่หล่ะครับ ถ้างบขนาดนี้ก็ต้องBenq S41จะได้ถูกหน่อย แต่ถ้าพอเพิ่มไหวก็ Lenovo Y510ครับ วันก่อนไปเจอมา42900 freevatด้วย

Comment

ถ้าเน้นเรื่องเสียหน่อย กราฟฟิกเป็นเรื่องรอง ลองดู MAC ไหมครับ เห็นคนที่ทำงานด้านเสียงเค้าใช้กันเยอะดี

แนะนำอีกหนึ่งทางเลือก

Comment

Working...
                  X