Announcement

Collapse
No announcement yet.

call of duty4 ปรับภาพได้ไม่สุดหลายฟังค์ชั่น เป็นเพราะอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• call of duty4 ปรับภาพได้ไม่สุดหลายฟังค์ชั่น เป็นเพราะอะไรครับ

ผมเพิ่งอัพเกรดเครื่องครับ มาเป็น spec ดังนี้

x2 4800+ ram 2GB DDR 667 GALAXY GEFORCE 8800GT 512MB

ลง window xp sp2 dx 9.0c ครับ เวลาเล่นเกมส์ก็ลื่นดีครับ แต่ไม่สามารถ ปรับรายละเอียดได้สุด ทุกฟังค์ชั่น มีเพียงแต่ ปานกลางให้เลือกเท่านั้น ทำอย่างไรถึงจะปรับได้สุดครับ หรือต้องเปลี่ยนไปลง vista แทนครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ชาว ocz

ผมใช้ Vista นะแต่เวลาปรับอ่ะ มานมีปรับทั้งตรง option และก่อน option นะดูดีๆคับ จำมะได้ว่ามานชื่อว่าไรจะมีให้ปรับ texture คับ แล้วก้อพวก AA AF คับ

Comment

ถ้าเป้นxp แบบ mutiplayer ได้แค่normalครับ ไม่เคยลองvistaว่าได้highรึปล่าว

แต่เกมมันเป็นdx9 ไม่น่าจะเกี่ยวกับvistaหรือxp แต่เล่นnormal ภาพก็เหมือนhighในsingleแล้ว

Comment

กี่ AA ครับ 4 หรือป่าวผมปรับสุดได้แค่ 4AA ครับ

Comment

ขอบคุณครับตอบไวดีจัง ผมเล่นได้ sp mode ครับ

คือว่า ตรงหน้าของ graphic ผมปรับ ฟังค์ชั่นอื่นอื่น เปิดหมด

แต่ตัว number of dynamic light กับ model detail กับ water detail กับ number of corpses

มันปรับสูงสุด ได้แค่ normal ทุกตัวเลยครับ
          คือมันมีให้เลือกแค่ low กับ normal

ส่วน texture setting ผมปรับ trilinear anisotropic ปรับสุด นอกนั้นปรับ extra หมดครับ

อยากทราบว่าจะทำอย่างไรให้ number of dynamic light กับ model detail กับ water detail กับ

number of corpses มันปรับได้สูงกว่า medium บ้างครับ รบกวนหน่อยนะครับ

Comment

มันสุดแค่นั้นครับ

Comment

trilinear anisotropic ปรับautoครับ

Comment

Originally posted by boyfire007 View Post
                ขอบคุณครับตอบไวดีจัง ผมเล่นได้ sp mode ครับ

คือว่า ตรงหน้าของ graphic ผมปรับ ฟังค์ชั่นอื่นอื่น เปิดหมด

แต่ตัว number of dynamic light กับ model detail กับ water detail กับ number of corpses

มันปรับสูงสุด ได้แค่ normal ทุกตัวเลยครับ
                คือมันมีให้เลือกแค่ low กับ normal

ส่วน texture setting ผมปรับ trilinear anisotropic ปรับสุด นอกนั้นปรับ extra หมดครับ

อยากทราบว่าจะทำอย่างไรให้ number of dynamic light กับ model detail กับ water detail กับ

number of corpses มันปรับได้สูงกว่า medium บ้างครับ รบกวนหน่อยนะครับ

มีใครปรับได้มากกว่าผมอีกหรือปล่าวครับ ยังสงสัยนิดนึงว่าถ้าปรับได้สุดแล้วทำไมไม่เป็น high เป็นแค่ normal ครับ

Comment

มันเปนงี้ตั้งแต่ CoD2 แล้วครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

มันทำได้แค่นี้นานแล้วครับ

Comment

Working...
                      X