Announcement

Collapse
No announcement yet.

Computer Hi-Def.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Computer Hi-Def.

มีปัญหาคาใจ อยากทราบว่า ถ้าประกอบคอมพ์ไว้ดูหนัง Hi-def. นี่

ควรใช้ CPU อะไรดีครับ

ระหว่าง PD930 กับ E2160

เอาแบบดูแล้วไม่กระตุกครับผม

2160 ครับ

Comment

CPU 2 ตัวนั้น สามารถเล่นได้สบายๆ นะ
      แต่ถ้าถามว่า 2 ตัวนั้น ตัวใหนแรงกว่าก็ E2160 แรงกว่าครับ (เทียบ PD 980 4.0 GHz ถ้ามีนะ)

Comment

cpu 2 ตัวนี้สามารถใช้ได้ทั้ง 2ตัวครับ แต่ถ้าอยากประหยัดเงินอีกนิดลอง ใช้พวก AMD Athlon x2 ดูครับ ใช้ได้เหมือนกัน ^ ^

Comment

Originally posted by sawamuras View Post
          cpu 2 ตัวนี้สามารถใช้ได้ทั้ง 2ตัวครับ แต่ถ้าอยากประหยัดเงินอีกนิดลอง ใช้พวก AMD Athlon x2 ดูครับ ใช้ได้เหมือนกัน ^ ^
          หวัดดี สมาชิกใหม่

Comment

QX6850 ไปโลดครับลุง ต่ำกว่านี้กระตุกดูไม่ได้แน่ๆ

5555+

Comment

อยากบอกว่าตอนนี้ใช้ PD930 มันกระตุกเฟร้ย....

ถ้าบอกว่า E2160 เหมียนๆ กัน มีแววไป E4xxx (ยังไม่ทันได้ยุติสงครามกะเมียเลย จะก่อวินาศกรรมยกสอง 555+)

Comment

ดูเกรียนทะเลาะกัน กรั่กๆ

Comment

ผมดู E2160 oc 3Ghz ไม่เห็นตุกเลย -*-

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
                    QX6850 ไปโลดครับลุง ต่ำกว่านี้กระตุกดูไม่ได้แน่ๆ

5555+
                    หุหุ เทพจิงๆ
                    Originally posted by poqepaq View Post
                    อยากบอกว่าตอนนี้ใช้ PD930 มันกระตุกเฟร้ย....

ถ้าบอกว่า E2160 เหมียนๆ กัน มีแววไป E4xxx (ยังไม่ทันได้ยุติสงครามกะเมียเลย จะก่อวินาศกรรมยกสอง 555+)
                    งานเข้าอีกอ่ะดิพี่ อิอิ
                    ปล. วันนั้นหมูหมักแจ่มมากๆเลยครับ

Comment

เคยใช้ E2160 ครับ ดูได้สบายๆ

Comment

ผมดุ บลูเร ของแท้รู้สึกว่า CPU E8200 จะวิ่ง 70-80 นะครับ ปล.เรี่อง ยิงแม่งเลย 1080p ครับ ไม่กระตุกครับ
                        และเห็นว่า HDDส่งข้อมูลภาพ 36 mb ต่อ วินาที่ เสียง 3 mb ต่อ วินาที่ ตัวหนังมีขนาด 46 Gb ครับ

Comment

Originally posted by tor.555 View Post
                          ผมดุ บลูเร ของแท้รู้สึกว่า CPU E8200 จะวิ่ง 70-80 นะครับ ปล.เรี่อง ยิงแม่งเลย 1080p ครับ ไม่กระตุกครับ
                          และเห็นว่า HDDส่งข้อมูลภาพ 36 mb ต่อ วินาที่ เสียง 3 mb ต่อ วินาที่ ตัวหนังมีขนาด 46 Gb ครับ
                          ละเอียดชัดเจนเลยครับท่าน

Comment

ตอนนี้ค่อนข้างสรุปอะไรบางอย่างได้ล่ะครับ

ตอนใช้ PD930 ภาพดีเลย์กว่าเสียงครับ ขนาดคล๊อกไป 4.5G ก็แค่ดีขึ้นนิดนึง (ภาพยังดีเลย์) อาจเป็นเพราะว่า มันต้องไปประมวลผลเสียงที่ X-Fi XtremeMusic ด้วยครับ (เดาว่างั้นนะ)

ตอนนี้ไปสอย E2180 ของใหม่ มาแล้ว เล่นเดิมๆ ก็มีอาการดีเลย์ของภาพ แต่ดีขึ้นเกือบ 50% เลยทีเดียว แต่พอคล๊อกไป 3.0G จากนั้นก็เนียนเลยครับ ภาพและเสียงออกมา perfect ครับผม ^^

Hi-def ที่ใช้ทดลองเป็น ฤดูใบโมมิจิบานสพรั่งครับ (ใบเมเปิ้ลนั่นเอง) 1080p ครับผม

Spec Com ที่เทส

E2180 @ 3.0G
                            Ram Kingston 667 CL5 Value
                            VGA 2600XT DDR3
                            LCD TV Samsung 32"

Comment

Originally posted by poqepaq View Post
                              ตอนนี้ค่อนข้างสรุปอะไรบางอย่างได้ล่ะครับ

ตอนใช้ PD930 ภาพดีเลย์กว่าเสียงครับ ขนาดคล๊อกไป 4.5G ก็แค่ดีขึ้นนิดนึง (ภาพยังดีเลย์) อาจเป็นเพราะว่า มันต้องไปประมวลผลเสียงที่ X-Fi XtremeMusic ด้วยครับ (เดาว่างั้นนะ)

ตอนนี้ไปสอย E2180 ของใหม่ มาแล้ว เล่นเดิมๆ ก็มีอาการดีเลย์ของภาพ แต่ดีขึ้นเกือบ 50% เลยทีเดียว แต่พอคล๊อกไป 3.0G จากนั้นก็เนียนเลยครับ ภาพและเสียงออกมา perfect ครับผม ^^

Hi-def ที่ใช้ทดลองเป็น ฤดูใบโมมิจิบานสพรั่งครับ (ใบเมเปิ้ลนั่นเอง) 1080p ครับผม

Spec Com ที่เทส

E2180 @ 3.0G
                              Ram Kingston 667 CL5 Value
                              VGA 2600XT DDR3
                              LCD TV Samsung 32"
                              ลองลากเกิน 3.0 สิครับ แล้วรันด้วยจอ full hd ลองดูภาพที่ได้ แสง-เงา ความอิ่มเอิบของสี นะครับพี่

Comment

Working...
                              X