Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยจัดเสป็กให้หน่อยค่ะ เด็กๆใช้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยจัดเสป็กให้หน่อยค่ะ เด็กๆใช้

1 พอดีน้าจะซื้อคอมให้ลูกค่ะ ไม่ได้ทำอะไรมาก ใช้พวกพื้นฐานเลย

แต่อยากได้ดีๆหน่อย เพื่อจะได้ใช้ได้นานๆไม่ต้องอัพใหม่เรื่อยๆค่ะ

น้องชายวัย 6 ขวบ ส่วนมากเล่นเกม / เล่นเน็ต /

มีงบ 20,000-25,000 ค่ะ

(ขอเป็น Intel นะคะ และราคานี้รวมจอ LCD ค่ะ แนะนำยี่ห้อให้ด้วยจะขอบคุณมากเลยค่ะ)

2. ส่วนตัวแม่เอง จะซื้อโน๊คบุ๊ค
    เอาไปใช้พรีเซนต์งานให้ลูกค้า เป็นนักธุรกินสาว ควรจะซื้อยี่ห้อไหนดีคะ งบ 20,000-25,000 รบกวนด้วยค่ะ

พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องสเป็กเท่าไหร่ค่ะ

รบกวนอธิบายแบบเอาไปยื่นให้ที่ร้านได้เลยนะคะ ^___^

ไว้ใจคนที่นี่แต่ไม่ไว้ใจร้านเท่าไหร่ หุหุ

ขอบคุณค่ะ

Comment

Intel Core2Duo E6550 5800.-
      Gigabyte GA-EP35C-DS3R 4400.-
      RAN DDR2-667 1GBx2 1200.-
      ASUS Radeon HD3650Top 2800.-
      HDD WD160GB 1700.-
      SilverStone400w 2150.-
      Case 1500.-
      LCD 17" 5000.-
      DVD+RW ASUS 1100.-
      25650.-

Compaq Presario V3603TX
      23900.-
      ยี่ห้อ : Compaq
      รุ่น : Compaq Presario V3603TX
      CPU : Intel Core Duo T2330 (1.6 GHz, FSB 533 MHz 1M)
      การ์ดจอ : Nvidia NB8M GS
      หน่วยความจำ : 512 MB DDR2
      ฮาร์ดดิสก์ : 160 G 5400 RPM
      จอภาพ : 14.1 inch WXGA (1280x800)
      ไดร์ฟ : DVD Writer (Dual Layer Support)
      น้ำหนัก : 2.44 Kg.
      ประกัน : 1 Y.

Comment

เสป็กเครื่องคอม หาของได้ที่ ชั้นG พันทิพพลาซ่า (ประตูน้ำ)

เกือบทั้งหมด ซื้อได้ที่ ร้าน TKcom99 ร้านนี้ต้อนรับลูกค้าดีมาก อธิบายพร้อมสรรพ
        RAM ซื้อที่ บูธ ROX ที่ชั้นG เดือนเลือกเลยคับ แบบ 1GB สองแถว

Comment

6ขวบ นี้มัน ป1-2 เองนิครับ ด้วยวัยแล้ว ไม่แนะนำ เกมส์ประเภพ ยิงกัน เลือดสาดนะครับ ไม่ดีๆ
          เครื่องสัก 20000 พร้อม LCD ก็น่าจะ พอแล้วครับ ใช้งานได้แน่นอนครับ

Comment

ไม่แนะนำเกมส์ แนว FPS ยิงกันเลือดทะลัก ทำให้เด็กเสียคนมาเยอะแล้วครับ พวกเด็กที่ไปนั่งเล่นกันร้านเกมส์เล่นเกมส์พวกนี้ดูแต่ละคน ถ้านั่งเล่นๆเฉยๆ คนนั้นอ่ะเก่งมากครับแยกแยะได้
            แต่ไอ้พวกอิน แล้วตะโกนด่ากันไปด่ากันมา ผมว่าน่าสงสารมากครับแยกแยะไม่ได้

แต่เกมส์แนวยิงกันแล้วใข่แตก(ยิงใข่) แนะนำครับฝึกทักษะการคาดคะเน และการใช้จินตนาการได้ดีเลยครับ

เกมส์ฝักทักษะทางภาษาก็เยอะแยะครับ

Comment

ขอบคุณมากๆค่ะ

เรื่องเกมเนี่ย ป้องกันได้แต่ที่บ้านจริงๆ พอไปโรงเรียนก็ไปรู้มาจากเพื่อน ไปหามาเล่นเอง

เด็กสมัยนี้มันไปไวจนเราตามไม่ทันจริงๆค่ะ ^______^

Comment

ถูกครับ เพราะผมเคยเปงตอนเด็กๆ เพื่อนพูดถึงเกมส์ไรก็อยากเล่นอยากรู้อยากลอง

แต่ก็ต้อง คอยดูแลอ่ะนะครับ ปล่อยให้เขาเล่นไป นิดๆหน่อยๆเราก็เล่นกับเขาด้วยให้เป็นการเล่นร่วมกันอ่ะครับเปงกิจกรรมเล็กๆน้อยๆ

Comment

Working...
                X