Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนแนะนำการ์ดจอให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนแนะนำการ์ดจอให้ทีครับ

เนื่องด้วย Mainboard เก่ามันเสีย แล้วหาซื้อตัวใหม่ไม่ได้เพราะว่าเก่าเกิน (939)

เลยต้องไปถอยมาใหม่หมดแบบไม่ได้เตรียมตัวไปเท่าไร

ได้ spec มาดังนี้ครับ

Core2Duo E8400 3.00 ghz
    GA-EP35C-DS3R
    DDR2 1GB/800 * 2

แต่ยังใช้การ์ดจอกับ PSU เก่าอยู่ครับ
    ใช้ Winfast PX 6600GT extreme กับ Enermax 460 W ครับ

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ติดตามกระแสการ์ดจอเท่าไร ว่ามีตัวไหนน่าสนใจบ้าง

เลยรบกวนสอบถามครับ ว่าสมควรใช้รุ่นไหน+ยี่ห้อไหนดี

การใช้งาน ทั่วๆไปก็เอาไว้ทำงาน Photoshop ทำ Website อะไรพวกนี้อะครับ

เกมก็มีเล่นบ้าง แต่ไม่ค่อยว่างเล่นเท่าไร จะเน้นเป็นพวกแนว RPG ส่วนใหญ่น่ะครับ

แนว Gothic Oblivion ประมาณนี้ มีงบไม่เกิน 8000 บาทครับ แต่อยากได้ตัวที่แรงคุ้มค่า

กับราคามากที่สุดครับ ช่วยแนะนำด้วย

ขอบคุณมาก

8800GT

Comment

Working...
    X