Announcement

Collapse
No announcement yet.

NB จอกระจก ใช้น้ำยาเช็ดกระจกได้มั๊ยคับ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NB จอกระจก ใช้น้ำยาเช็ดกระจกได้มั๊ยคับ??

จอกระจกอย่าง Y510 เนี่ยคับ ถามเผื่อ S41 ด้วยละกันครับ ว่าใช้น้ำยาเช็ดกระจก ได้ป่าว เหอๆ

อยากรู้ๆ

อยากรู้เหมือนกันครับ ผมใช้ y400 อยู่ T_T

Comment

ไม่น่าจะได้นะครับ เพราะที่เค้าว่าจอกระจก แต่วัสดุจริงๆไม่ใช่กระจกครับ ถ้าอยากใช้น้ำยาเช็ดมันก็มีน้ำยาของมันนี่ครับ ที่เป็นน้ำยาเช็ดจอLCDอ่ะ

Comment

มันจะมีน้ำยาเฉพาะสำหรับจอlcdครับ หรือ ทางที่ดี ไม่ต้องใช้น้ำยา หาผ้าสำหรับเช็ดจอพกวนี้มาเช็ดเอาดีกว่าครับ

ใช้น้ำยาเช็ดกระจก จอจะเป้นรอยด่างเอา

Comment

ใส่ยามากไม่ดีนะครับ ถ้าจะใช้

ใส่นิดๆน่อยๆพอครับ

Comment

ขอบคุณคร๊าบ หุหุ

Comment

เวลาใส่น้ำยาให้พ่นลงผ้าก่อนนะครับ อย่าพ่นใส่หน้าจอ เด่วจะเป็นรอยด่างเอา ==

Comment

Originally posted by SuKy View Post
                เวลาใส่น้ำยาให้พ่นลงผ้าก่อนนะครับ อย่าพ่นใส่หน้าจอ เด่วจะเป็นรอยด่างเอา ==
                น้ำยาที่ท่านว่าคือน้ำยาเช็ด LCD หรือน้ำยาเช็ดกระจกครับ

Comment

ไม่ควรใช้น้ำยาเช็ดกระจก ควรใช้ผ้าไมโครไฟเบอร์เช็ด หากเป็นร้อนสกปรกมาก น้ำสะอาดชุบด้วยผ้าไมโครไฟเบอรืก็เพียงพอแล้ว...

Comment

ผ้าของ 3M ใช้ดีมากมายเลยครับ

Comment

Originally posted by fakeheal View Post
                      น้ำยาที่ท่านว่าคือน้ำยาเช็ด LCD หรือน้ำยาเช็ดกระจกครับ
                      น้ำยาเช็ดจอ lcd สิครับ จอพวกนี้บอบบางมากเพราะมันไม่ใช่กระจกหรือแก้วนะครับ มันเป็นฟิลม์บางๆ (ในบางรุ่นอาจมีส่วนผสมของแก้วเพื่อเพิ่มความแข็งแรง) เพราะงั้นพยายามหลีกเลี่ยงผ้าหยาบหรือทิชชู่หยาบ ให้ใช้ผ้า microfiber เอา หรือผ้าเนื้อละเอียดอย่างผ้าเช็ดแว่นก็พอได้ครับ

Comment

ผมใช้น้ำยาล้างจานเช็ดอ่ะครับ เพราะน้ำยาเช็ดกระจกมานมีส่วนผสมของ แอมโมเนียมานทำลายสารเคลือบจอครับ

Comment

น้ำเปล่า ก็ออกหมดจดครับ ใช้มาเป็นปีแล้ว น้ำเปล่าตลอด จอยังสะอาดอยู่เลย

Comment

สรุปใช้ผ้าไมโครไฟเบอร์ พ่นน้ำยาเช็ดจอใส่ที่ผ้า แล้วค่อยเช็ดอะครับ จอใหม่เอี่ยมอ่องเลย

Comment

ผ้าไมโครไฟเบอร์ ซื้อได้ที่ไหนครับ ขอดีๆหน่อย

ฝากครับ อย่าใช้น้ำยาเช็ดกระจกมาเช็ดจอlcDนะครับ เพราะจอมัันจะเหลืองได้ครับอันตราย

คงไม่งงเเล้วมั้งครับ
                              Last edited by ohuang; 25 Apr 2008, 11:38:55.

Comment

Working...
                              X