Announcement

Collapse
No announcement yet.

USB เสียรึเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• USB เสียรึเปล่า

ใน device manager ก็เห็น usb ปกติ แต่พอเอาอุปกรณ์ usb ทุกชนิดไปเสียบ ไม่มีการตอบสนองเลยครับ เป็นทุกช่องเลยครับ ใน bios ก็ enable แล้ว
    board p4p800 se ครับ
    Attached Files

ไฟเข้าหรือเปล่าครับ ลองเอาพวกพัดลมหรือไฟไปเสียบดู ถ้าไม่มีก็มือถือ(ได้ปล่าวหว่า)ดูว่าไฟชาร์จเข้าหรือเปล่า

Comment

ชาร์ตมืถือได้ครับ แต่ใน mycom ก็ไม่เห็น drive เพิ่ม

Comment

ลองเสียบทุกช่องแล้วใช่มั้ยอ่ะครับ

ถ้าอุปกรณ์ USB ทุกชนิดเสียบเล้วไม่ขึ้นก็อาจจะต้องเศร้าซักแป๊บแล้วหละครับ

USB Controller อาจพัง

ส่งเคลมโลดเลยครับท่าน

ถ้าหมดประกันก็หาซื้อ USB ที่เป็น PCI Card มาใช้ก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by tube_cats View Post
          ลองเสียบทุกช่องแล้วใช่มั้ยอ่ะครับ

ถ้าอุปกรณ์ USB ทุกชนิดเสียบเล้วไม่ขึ้นก็อาจจะต้องเศร้าซักแป๊บแล้วหละครับ

USB Controller อาจพัง

ส่งเคลมโลดเลยครับท่าน

ถ้าหมดประกันก็หาซื้อ USB ที่เป็น PCI Card มาใช้ก็ได้ครับ
          คิดอยู่เหมือนกันครับว่าจะหา usb pci มาใส่ เพราะลองทุกอย่างแล้วใช้ไม่ได้เลย
          ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับครับ

Comment

Working...
          X