Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากล้างเครื่องเเต่ไม่อยากให้โปรแกรมหายครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากล้างเครื่องเเต่ไม่อยากให้โปรแกรมหายครับ

ผมอยากล้างเครื่องอะครับ เเต่ไม่อยากให้โปรแกรม ที่ติดมากับเครื่องหาย เช่น ไมโครซอฟออฟฟิศ กับ อะโดบี้ มีวิธีมั้ยครับ

ขออีกคำถามครับ ถามมาหลายเว็บ ถามหลายรอบ ก้อไม่ได้ซักที บางคนก้อว่าไม่ได้ บางคนก้อว่าได้เเต่ไม่บอก มีวิธีไหนลบ เมล์ ที่เซฟไว้ในช่องsign in ของ msn บ้างครับ เครียดดดด
    Last edited by dekprik; 23 Apr 2008, 02:02:50.

บางโปรแกรมได้ครับ บางโปรแกรมไม่ได้

ถ้าอยากเก็บโปรแกรมก็ลองก็อปตัวโปรแกรมที่อยู่ในโฟลเดอร์ application ไปครับ บางโปรแกรมก็ใช้ได้ บางโปรแกรมก็ต้องใส่ serial no ใหม่ บางโปรแกรมก็ใช้ไม่ได้

โปรแกรมที่ใช้ไม่ได้ต้องเก็บตัว installer ไว้เท่านั้นครับ

--------------

ส่วน msn ให้ เข้าไปที่โฟลเดอร์ home/Library/Preferences/Microsoft แล้วลบไฟล์ com.microsoft.Messenger.plist ทิ้งไปครับ

Comment

เเล้ว adobe มันใช้ตัว installer มั้ย ล่ะครับ ซื้อมามันก้อมีให้อยู่เลย ไม่กล้าเสี่ยง ผมหาโปแกรม mac ไม่ค่อยเป็น อยุ่ด้วย

ขอบคุณมากๆครับที่ตอบคำถาม

Comment

adobe ต้องมี installer ครับ โปรแกรมบน mac ถ้าโหลดบิตได้ก็ลองหาใน piratebay.org ดูครับ

Comment

ขออีกคำถามครับ คำถามสุดท้าย จริงๆ msn จะตั้งไม่ให้ เซฟได้มั้ยครับ

Comment

Originally posted by dekprik View Post
            ขออีกคำถามครับ คำถามสุดท้าย จริงๆ msn จะตั้งไม่ให้ เซฟได้มั้ยครับ

ตั้งไม่ได้ครับ - - อยากตั้งเหมือนกันครับ

Comment

MSN ตั้งไม่ให้ Save ได้ครับ
              โดยไปที่ Preference / History เอาเครื่องหมายถูกออก
              (ไม่ทราบความใช่ความหายเดียวกันมั้ยนะ)

สำหรับผมลงใหม่ดีกว่าครับ เพื่อประสิทธิภาพของโปรแกรมจะได้สมบูรณ์
              ไหนๆ ก็ลงก็ล้างเครื่องไปแล้วทั้งทีครับ

ผมพึ่งได้ 2.5 Dual มา..ว่าจะโยก HDD จาก 2.0 มาแทนครับ
              แก้ขัดไปก่อน แล้วว่างค่อยลงใหม่
              สิ่งที่ผมยุ่งยากคือค่าต่างๆ ที่ตั้งไว้ ต้องมาเลือก backup ไว้มาลงทับที่หลังครับ
              Last edited by HaChiBeE; 24 Apr 2008, 18:35:06.

Comment

อยากรู้ครับ ไอตอนลง os ใหม่ ที่มันมีให้เลือกติดตั้ง ไดร์เวอร์ โปรแกรมอะไร น่ะครับ ต้องเลือกอะไรบ้างครับ ใช้macbookครับ

Comment

Originally posted by dekprik View Post
                  อยากรู้ครับ ไอตอนลง os ใหม่ ที่มันมีให้เลือกติดตั้ง ไดร์เวอร์ โปรแกรมอะไร น่ะครับ ต้องเลือกอะไรบ้างครับ ใช้macbookครับ

อยากใช้อะไรก็ลงอันนั้นครับ มันไม่มีผลกับเครื่อง เพราะในส่วนนี้ "ไม่มี driver" ให้เลือกอยู่แล้ว

Comment

Working...
                  X