Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือทีครับ คอมเป็นอะไรก็ไม่รู้ครับ T-T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือทีครับ คอมเป็นอะไรก็ไม่รู้ครับ T-T

อาการเป็นแบบว่าเวลาผมคลิกที่ Folder ที่ค่อนข้างใหญ่ ประมาณว่าข้างในมีหลายๆ Folder หรือ File จำนวนมาก เวลาคลิกลงไปเหมือนเครื่องจะหยุดสักพักนึง แล้วถึงเปิด Folder ได้ แล้วก็จะเป็นทุกครั้งที่เปิด Folder ใหญ่ๆ แต่ถ้า Folder เล็กๆ จะไม่เป็นนะครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร แต่ก่อนก็ไม่เป็นนะครับ พอลง window ใหม่ก็เป็นทันที ตอนแรกก็คิดว่า Harddisk มี Bad แต่พอใช้ Program HDTune ลอง check ดู ก็ไม่มี Bad แต่อย่างไร ท่านใดพอจะมีวิธีแก้หรือว่าเคยมีปัญหาเดียวกับผม ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ข้อมูลมันเยอะ การเข้าถึงเลยช้าเป็นธรรมดา

ดีเฟรก ฮาร์ดดิส มั่งมั้ยนิ

แรมน้อย ก็ทำให้ช้า นะ

Comment

Originally posted by โอชิน....ใจบาป View Post
      ข้อมูลมันเยอะ การเข้าถึงเลยช้าเป็นธรรมดา

ดีเฟรก ฮาร์ดดิส มั่งมั้ยนิ

แรมน้อย ก็ทำให้ช้า นะ
      ก่อนลง window ใหม่มันไม่เป็นไงครับ เลยไม่เข้าใจ ว่าเกิดอะไรขึ้น ผม Defrag บ่อยๆครับ แรม 4gb ครับ T-T

Comment

Comment

Folder ที่เก็บ หนัง และ ภาพ ของป๋มก็เป็น

แต่อาการมันไม่ค้างอ่ะครับ

มันเข้าไปแล้ว Icon มันเป็นรูปแปลกๆรอแป๊บนึงมันจะค่อยๆเปลี่ยนเป็นรูปเดิมทั้งหมดครับ

Comment

ก็ลองเปลี่ยนไปใช้วินโด้ของเก่าดูครับ อาจจะไม่เสถียร

Comment

ลองย้ายเปลี่ยน folderจัดเก็บใหม่ เป็นไปได้ก็ตั้งชื่อใม่ก็ดี
              และลองใช้display แบบ list ดูนะครับ

Comment

ลองย้ายเปลี่ยน folderจัดเก็บใหม่ เป็นไปได้ก็ตั้งชื่อใหม่ก็ดีและลองใช้display แบบ list ดูนะครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกๆความคิดเห็นนะครับ เดี๋ยวผมจะลองดูครับ

Comment

Working...
                  X