Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดว่า เดือนหน้า ราคาคอมจะลงมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดว่า เดือนหน้า ราคาคอมจะลงมั้ยครับ

พอดีจะจัดใหม่อีกสักชุดอ่ะครับ

ของเดิมมันก็เก่าไป ส่วนที่ใช้อยู่ ต้องเอาไปเครม เพราะฟ้าผ่าเมื่อคืน T_T

คิดว่าจะลงมั้ยอ่ะงับ

แล้วแต่ดวงครับ

Comment

ผมว่ามันลงเรื่อยๆอ่ะครับ กลางปีที่แล้วผมซื้อแรม 1G kingston DDR2 667 ตัวละ 2พันต้นๆ

ตอนนี้เหลือไม่ถึงพันเลย

Comment

Originally posted by oh!great View Post
        พอดีจะจัดใหม่อีกสักชุดอ่ะครับ

ของเดิมมันก็เก่าไป ส่วนที่ใช้อยู่ ต้องเอาไปเครม เพราะฟ้าผ่าเมื่อคืน T_T

คิดว่าจะลงมั้ยอ่ะงับ

ฟ้าผ่า หรอ ....แบบนี้เปิดคอมชวงฟ้าผ่า ฟ้าร้องไม่ได้เลยใช่ไหม...

ต๊กใจ อ่ะ........

Comment

อยากทราบแนวโน้มเหมือนกันว่า ราคาจะลงมั้ย เพราะว่า จัดงบไว้ประมาณ 30000 บาท

Comment

ผมว่า มันก็ ลงเรื่อยๆ นะ ของใหม่เข้า ของเก่าก็ลง 30000 ไม่รวมจอ ก็ได้ หรูๆ เลย หล่ะครับ

Comment

มันลงเรื่อยๆอ่ะครับ ทุกเดือน แต่อาทิตนี้อันนี้ลง อาทิตย์หน้าอันนู้นลง สรุปคือถ้าจะรอให้ถูกสุดๆชนิดไม่มีถูกกว่านี้อีกแล้วคงรอกันยันแก่อ่ะครับ

Comment

คิดว่าลง

Comment

ถ้าเราคิดว่าเดี๋ยวมันก็ลงเราจะไม่ได้ซื้อของชิ้นนั้นเพราะถึงเวลาของที่เราหวังราคาลงถึงจุดที่เราพอใจก็มีรุ่นใหม่มาล่อใจต่ออีก

Comment

ส่วนใหญ่ราคาอุปกรณ์คอมฯ ก็ลงเรื่อย ๆ แหละคับ

ตามประสา เทคโนโลยี เก่าไปใหม่มา

ราคาน่าจะลง CPU VGA M/B

ที่ราคาคงที่ก็น่าจะมี PSU Case UPS MOUSE KEYBOARD

ที่ผมกลัวคือ RAM คับ ช่วงนี้แรม DDR2 ราคาน่าสอยมาก (ไม่รู้จะลงอีกเหรือเปล่า)

กลัวว่าอีกซักพัก DDR3 เข้ามาเต็มตัวเมื่อไหร่ DDR2 จะราคาพุ่งขึ้น

เหมือน DDR1 และ SD RAM ที่เป็นของเก่า คนตามหากัน แม้คุณภาพต่ำ

แต่คนที่ยังใช้อยู่ก็จำเป็นจะต้องซื้อ ราคาเลยแพงซะ...

... และอีกอย่างคือ ของที่เราเล็งเอาไว้ เนื่องจากรอราคาลงเลยยังไม่ซื้อ

แล้วอยู่ในช่วงผลัดเปลี่ยนเทคโนโลยีพอดี ราคาลงมาก ๆ กำลังจะไปสอย

มันก็หายไปจากตลาดซะงั้น แบบนี้ก็ซวยเลยคับ

ถ้าอยากซื้อ คงต้องอยู่ที่ตัวเรามากกว่า

อุปกรณ์ตามลายเซ็นต์ที่ผมซื้อ ตอนนี้ก็ทยอยลดราคาลงมากันหมดแล้ว

แต่ยังไงผมก็พอใจที่ได้ซื้อมาใช้คับ อิอิ

Comment

ลงอยู่แล้วครับ ลงทุกเดือน อยู่ที่ว่าลงมากลงน้อย อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับความฮิตของสินค้าหงะ

Comment

ช่วงเปิดเทอมใหม่ ไม่ลง ครับ

น่าจะรอ ซัก 2 เดือนนะผมว่า

เพราะช่วงนี้เปิดเทอม ขึ้นราคากันใหญ่ ...

Comment

เฮ้อปวดใจเพิ่งจะซื้อลงซะละ

Comment

Working...
                          X