Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อหน้าจอ Notebook ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อหน้าจอ Notebook ครับ

พอดีซื้อดน้ตบุกมา ครับ hp dv2626tx ครับ ใช้ซัก เดือนกว่าๆแล้ว หน้าจอมี จุด ครับ

ผมนึกว่าเป็นผุ่น เช็ดตอนแรก ไม่ออก เลยใช้น้ำยาสำหรับ เช็ด LCD เช็ดแต่ก็ยังไม่ออก

เช็ดจนไม่รู้จะเช็ดแล้วครับ แต่ไม่ออก รบกวนผู้รู้ ขอคำแนะนำหน่อยครับ ต้องทำอย่างไร หรือส่งศูนย์

เขาจะรับ ดูให้หรือปล่าว ขอบคุณครับ

เคลมได้คับ

Comment

อ่า สงสัยเป็น dead pixel แล้วหละครับ ยังไงก็ลองโทรไปถามที่ศูนย์ดูว่ามีประกัน dead pixel รึเปล่า

Comment

Working...
      X