Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ Samsung ตัวนี้แหล่มมั้ยคับ ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ Samsung ตัวนี้แหล่มมั้ยคับ ??

Samsung SyncMaster T220 22"

* Screen Size: 22"
    * Screen Resolution: 1680x1050
    * Response Time: 2ms
    * Brightness: 300cd/m2
    * Contrast: 20,000:1 (Dynamic) (1000:1 Typical)
    * Viewing Angle(H/V): 170°/160° (CR>10)
    * Colour Support: 16.7 Million
    * Interface: VGA D-SUB, DVI-D with HDCP
    * Power consumption: 45 Watts
    * Stand by Power(DPMS): <1W
    * Size (WxHxD)(mm) (with Stand): 520 x 441.5 x 215

เค้าบอก Contrast ตั้ง 20000:1 วะวะวะว๊าวน่าสนใจดีจังแต่ไม่มี HDMI T^T ดูแล้วประหยัดไฟเอาเรื่องเลยนะเนี่ย ถามราคาจากร้าน incom พันทิพ 11900.- คิดว่าน่าสนใจมั้ยคับ ?

ปล.เพิ่งวางขาย 3 มีนาึคม
    Last edited by Mcrxp; 23 Apr 2008, 09:40:43.

http://www.samsung.com/us/consumer/d...=LS22TWHSUV/ZA
    เว๊บประกอบ

Comment

จอพวกนี้มันเป็น Panel TN ครับ มุมมองจะแคบนิดนึงครับ ส่วน contrast อย่าไปดูตัว Dynamic Contrast ครับ ให้ดู Typical ครับ ซึ่งก็คือ contrast แท้ๆที่จอทำได้ 1000:1 ครับ ก็ยังเรียกได้ว่าค่อนข้างสูงครับ เพราะปกติจะประมาณ 700:1 อย่างเช่นตัว LG 10000:1 จริงๆแล้วมันแค่ 700:1 ครับ

ถ้าอยากรู้ว่า Panel TN กับ Panel PVA ต่างกันมากน้อยแค่ไหน ลองกดเข้าไปดูที่ลายเซนต์ผมได้ครับ แล้วเลือกดูที่ Dell Ultrasharp 2408WFP ก็คงพออธิบายความแตกต่างได้ไม่มากก็น้อยนะครับ

Comment

อืมเข้าใจ[ยาก]ดีคับ - -" ผมเคยดูแล้วคับอันนี้แต่ผมไม่เห็นจอ Dell จะขายเลยนะเห็นแต่ขายใน IT Market ซึ่งผมไม่ค่อยนิยมอยู่ เลยหาตัวอื่นเพราะมีประกัน+สะดวกซื้อ

Comment

40" เลยครับป๋ม สะใจ

Comment

^
            ^
            ^
            ^
            =-+" ช่วยผมออกเงินหน่อย อิอิ

Comment

งั้นก็โทรสั่งตรงจาก Dell ได้เลยครับ โอนตังให้เขา รออีกประมาณ 7-10 วัน เขาจะมาส่งให้ถึงหน้าบ้านเลยครับ เวลาเสียก็ไม่ต้องยกไปไหน โทรแจ้งเขา เดี๋ยววันรุ่งขึ้น เขาก็เอาตัวใหม่มาเปลี่ยนให้ถึงหน้าบ้านเลยเช่นกันครับ แถมประกัน 5 ปีอีกต่างหากครับ แต่ซื้อตัวเดียวราคามันจะแพงหน่อยนะครับ

Comment

ผมว่าlg สีสบายตากว่าซัมซุงนะ

Comment

สวยดีคับ

Comment

Working...
                  X