Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล็งรุ่นนี้อยู่คับ ช่วยแนะนำทีขอร้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล็งรุ่นนี้อยู่คับ ช่วยแนะนำทีขอร้าบ

พอดีจะซื้อโน้ตบุ๊กวันสองวันนี้อ่ะครับ

ก็มีเล็งรุ่นนี้ไว้
    Asus A8E - 4P096

Product Models
    Asus A8E-4P096

ชิพเซ็ต (Chipset)
    Mobile Intel PM965 Express Chipset + ICH8M

เทคโนโลยีประมวลผล (Processor Type)
    Core2 Duo T5550

ความเร็วในการประมวลผล (Processor Speed)
    1.83GHz

หน่วยความจำแคช (Cache Size)
    2MB L2 Cache

Bus Speed (MHz)
    800MHz FSB

ชนิดหน่วยความจำ (RAM Type)
    DDR2 667 MHz SDRAM

หน่วยความจำหลัก (RAM)
    1024MB

รองรับหน่วยความจำสูงสุด (RAM Max. Expandable)
    up to 4GB

สื่อบันทึกจัดเก็บข้อมูล (Hard Drive)
    SATA (5400rpm)

Hard Drive (GB)
    160GB

ชนิดหน้าจอ (Display Type)
    WXGA(1280x800) LCD Color Shine(glare-type)

ขนาดหน้าจอ (Display Size)
    14"

การ์ดแสดงผล (Graphics Controller)
    Intel GMA X3100

ระบบเสียง (Audio)
    Built-in Intel High Definition Audio compliant audio chip,
    Built-in speaker and microphone

โมเด็ม (Modem)
    Intel® High Definition Audio MDC Fax/Modem

การเชื่อมต่อเครือข่ายภายใน (LAN)
    10/100 Base T

ช่องต่อการ์ดหน่วยความจำ (Card Reader)
    SD/MMC/MS/MS PRO

กล้องดิจิตอล (Webcam)
    0.3 Mega-Pixel web-cam

แบตเตอร์รี่ (Battery)
    6-Cell LilON Battery

ระบบปฏิบัติการ (OS)
    Dos

ออปติคอลดิสก์ไดร์ฟ (Optical Disc Drive)
    DVD S-Multi

การเชื่อต่อบลูทูธ (Bluetooth)
    Built-in Bluetooth V2.0+EDR (optional feature)

การเชื่อมต่อไร้สาย (Wireless LAN)
    Intel PRO/Wireless 3945ABG Network Connection or Intel Wireless WiFi Link 4965AGN(optional)

ผู้จัดจำหน่าย (Distributor)
    by Asus Tel. 02-679-8367-70

น้ำหนัก (Weight)
    2.44 kg.

รุ่นนี้อ่ะครับแล้วก็อัพแรมเปง 2กิ๊ก

ไม่ทราบว่า ก๊าดจอ X3100 ที่เปงออนบอร์ดจะพอเล่นเกมส์ระดับกลางๆ
    แล้วตัดต่อหนังนิดหน่อยบางคราว ไหวไหมครับ

ช่วยแนะนำด้วยครับผม

ไม่ไหวคับชื่อก็บอกอยู่แล้วออนบอร์ด เล่นก็พวกเกมยิงไข่ไรงี้อะคับ
    ส่วนตัดต่อหนังไม่เกี่ยวกับกาดจอคับ เน้นcpuแรงๆ แรมเยอะๆไว้ก่อน

ฟันธง
    ผมว่ามองเป็นตัวกาดจอแยกดีกว่าถ้าเล่นเกมด้วยงบประมาณ25000 มีกาดจอแยd8400GS มีในคอมแพค แต่cpu จะไม่ค่อยแรง
    คุณต้องเลือกอะว่าจะเน้นตัดต่อหรือเล่นเกม เพราะงบน้อยเอาแรงทั้งคู่ไม่ได้

Comment

คับผม ขอบคุณมากครับ

แต่เกมผมคิดว่าคงไม่เกิน Dota แล้วแหละ ^^"

กะถอยรุ่นนี้แล้วแหละครับ

ขอบคุณพี่มากครับผม ~~~

Comment

เล่น bf ก็ได้ครับ need for speed เล่นได้ถึงภาค MW เล่นไม่กระตุก ภาพไม่สวย ภาพสวยอืดหน่อย ครับ

dota ไหวอยู่แล้วครับ

เพราะตอนนี้ก็ใช้การ์ดจอตัวนี้อยู่ครับ
        ตอนนี้เล่น need for speed MW,BF เวียดนาม,little fighter 2(มันมาก พึ่งหาเจอไม่ได้เล่นมานานแล้ว)
        และก็ transformer ครับ อืดนิดหน่อยแต่ทนได้ครับอยากเล่นชอบหุ่น

ปล.เพิ่มแรมอีก 1 GB ด้วยน่ะครับ

Comment

มีงบเท่าไรอะครับ รุ่นนี้จะว่าไปก็โอเคแล้ว

เน้นใช้งานก็โอเค

แต่ถ้าบอกงบมาจะได้จัดให้ถูกครับ

Comment

แหะๆ ขอบคุณพี่ๆมากครับ
            เพิ่งไปถอยมาวันนี้อ่าคับ
            พอดีเล่น BF แล้วมันมีปัญหาอ่ะ เข้าไม่ได้ ไม่รู้ทำไม =_="
            แบบ พอขึ้นจอ สี่เหลี่ยม กำลังจะเข้าเกมอ่ะคับ มันก็ตัดมา destop
            รบกวนพี่ที่ทราบช่วยแนะนำด้วยครับผม

Comment

นี่ ตะเอง ก๊ากจอ ก็โอนะ อยู่ได้อีก ปี ถึงปีครึ่งเลยล่ะ เค้าไปดู ฐานการผลิตของ GMA มา ตัวนี้ก็พอประมานน่า อย่าคิดมาก

งุงิ เอากิ สมน้ำสมเนื้อดีออก

ปล. intel GMA X4500 ในอนาคต ก็แรงนะ งุงิ

Comment

เรื่องมันดีดมา เดสทอปเพราะว่าตะเองไม่เซทให้มันรันเปง Primary display อ๊ะป่าวก๊ะ
                Lineage2 ก็เหมือนกัมก่ะ
                เค้าเคยใช้ GMA950 ของน้องไปเล่นดู ปรากฏว่าดีดเหมือนกัน เพราะไม่ได้เซทให้ ออนบอร์ดเป็น primary อ๊ะ งุงิ เกมส์มันเลยถีบเรามา เพราะเราไม่เสนอหน้า(ก๊ากจอ) ให้เค้าเหงงัมละ งุงิ

Comment

โอ้ววว ขอบคุณพี่มากคร้าบบ

ว่าแต่..เซ็ทเปงไพรมารี่ดิสเพลย์ไงอ่า =_="

Comment

Working...
                  X