Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันที่13 พค.เตรียมพบกับ GeForce 9600 GSOราคาแค่3999บาทเท่านั้น!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันที่13 พค.เตรียมพบกับ GeForce 9600 GSOราคาแค่3999บาทเท่านั้น!

13 พฤษภาคม 2008 เตรียมพบกับ GeForce 9600 GSO
    ติดประกาศ Wednesday 23 Apr 08@ SE Asia Standard Time โดย a2d

ข่าวคราวความเคลื่อนไหวของการ์ดจอระดับกลางในชื่อ GeForce 9600 GSO กลับมาอีกครั้งครับ...คราวนี้ประกาศวันเปิดตัวกันไปเลย ซึ่งกำหนดไว้ในวันที่ 13 พฤษภาคม 2008 นี้ด้วยราคาจำหน่ายประมาณ 3,999 บาท ($129 x 31= 3,999 บาท ) ซึ่งการ์ดจอรุ่นดังกล่าวจะมาทดแทน Geforce 8800 GS ที่กำลังเริ่มหายไปจากตลาดบ้านเราแล้วครับ.

ข้อมูลเบื้องต้น
    - Stream Processors : 96 unit
    - Banwidth : 192-bit
    - Ram : 384MB/ GDDR3

ข้อมูลเพิ่มเติม : http://www.vr-zone.com/articles/GeFo...13th/5728.html

จิกมาจาก http://www.itharem.com/modules.php?n...rder=0&thold=0

โอ้ว แล้วงี้การ์ดจอผมจะขายมือ 2 ได้กี่ตังค์เนี่ย T-T

Comment

คับ

Comment

3999.- แจ่มครับ

Comment

7900gs ดีกว่า เก็บตังไว้ดูดปุ้น อิอิ

Comment

กำเวน

แรงกว่าHD 3850 ไหม จะได้ขายไปซื้อ 555

Comment

Stream Processors : 96 unit

9600GT มีแค่ 64 เองนะ

Comment

เนื่องจาก 8800GS ไม่ได้รับความนิยม nVidia เลยเปลี่ยนชื่อเป็น 9600 GSO ครับ

Comment

Originally posted by ARES View Post
                  เนื่องจาก 8800GS ไม่ได้รับความนิยม nVidia เลยเปลี่ยนชื่อเป็น 9600 GSO ครับ
                  มีส่วนนะ ผมว่าเหตุผลนั้นแหละ

8800gs ก็ g9x หนิ

Comment

ตามข่าวต้นฉบับ มันเป็น 8800GS เปลี่ยนชื่อจริงๆครับ คนแปลไม่ได้แปลไว้ให้

มันเป็น G92-150 ครับ

และก็ ให้ผู้ผลิตการ์ดออกแบบการ์ดเองเลยเต็มๆ

ผมแอบลุ้นอยู่ว่าจะมีตัวแรงๆออกมาบ้างไหมเพราะมันไม่ใช่ Ref แถม Stream มันเยอะกว่า

ถ้าผู้ผลิตการ์ดออกแบบเอง ให้ core/mem สูงๆ แล้วอัดแรมมาให้เยอะๆในเวอชั่น OC

9600GT จนถึง 8800GT อาจมีเสียวครับ

Comment

รอดูต่อปายว่ากระแสจะแรงแค่ไหน

Comment

น่าสนใจเหมือนกันนะนี่ ตอนนี้ ใช้ 8600 gt อยู่อะไม่รู้มันต่างกันมากอะป่าวอะ

Comment

8600 เหมียนกัง

Comment

ถูกดีครับ

Comment

ราคาย่อมเยา ๆ ขอให้ได้มาสัมผัสทีเตอะ

Comment

Working...
                              X