Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบเรื่องเมนบอร์ดอ่ะคับงบน้อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบเรื่องเมนบอร์ดอ่ะคับงบน้อย

รบกวนเลือก m/b หน่อยนะคับเอาม่ะเกิน 2000บาทนะคับ
    เอามาใส่กับ x2 4200 คับ

รบกวนดูรุ่น Asrock ALiveNF6P - VSTA system bus มัน 1000เองอ่ะคับ มันต่างจาก 2000มากปะคับ
    Last edited by mailmail; 23 Apr 2008, 15:13:18.

Originally posted by mailmail View Post
    รบกวนเลือก m/b หน่อยนะคับเอาม่ะเกิน 2000บาทนะคับ

รบกวนดูรุ่น Asrock ALiveNF6P - VSTA system bus มัน 1000เองอ่ะคับ มันต่างจาก 2000มากปะคับ
    bus 1000 สำหรับ cpu รุ่นที่ต่ำกว่า Phenom

สำหรับ Phenom จะใช้บัส 2000 เป็นค่าเริ่มต้น ควรใช้บอร์ดที่เป็น บัส 2000

เพราะฉะนั้นเท่ากับว่า ไม่ว่าจะซื้อบอร์ดอะไรมา หากไม่ใช่ Phenom

ก็จะเป็นบัส 1000 ทั้งหมด สิ่งที่ต่างกัน รอท่านผู้รู้มาตอบดีกว่า

Comment

ขอบคุณมากคับ

Comment

งบม่ะเกิน 2000
        ควรเลือกอะไรดีอ่ะคับเน้นเล่น้เกมส์ออนไลน์อ่ะคับ

Comment

Originally posted by mailmail View Post
          งบม่ะเกิน 2000
          ควรเลือกอะไรดีอ่ะคับเน้นเล่น้เกมส์ออนไลน์อ่ะคับ
          เล่นเกม เน้น การ์ดจอเป็นหลัก รองลงมา แรม รองลงมา CPU ครับ แล้วเล่นเกมออนไลน์เป็นหลัก ผมว่า ออนบอร์ด ยังเล่นไหว CPU ไม่ต้องแรงมากหรอกครับ งบไม่เกิน 2000 มีเยอะอยู่ครับ แต่อาจจะได้สล๊อตแรมแค่ 2 สล๊อตแค่นั้นครับ

Comment

Originally posted by ปฐมวงศ์ View Post
            เล่นเกม เน้น การ์ดจอเป็นหลัก รองลงมา แรม รองลงมา CPU ครับ แล้วเล่นเกมออนไลน์เป็นหลัก ผมว่า ออนบอร์ด ยังเล่นไหว CPU ไม่ต้องแรงมากหรอกครับ งบไม่เกิน 2000 มีเยอะอยู่ครับ แต่อาจจะได้สล๊อตแรมแค่ 2 สล๊อตแค่นั้นครับ
            ขอบคุณมากคับ

Comment

เพิ่มเงินอีก 500 บาท แล้วเอาชิป Rs780 + SB700 น่าจะดีกว่าครับ..

สิ่งที่จะได้มากคือ การ์ดจอออนบอร์ดแรงกว่าเดิม

เป็น AM2+ เผื่อ..พี่ถนอม

มีพอร์ท HDMI เ้ผื่ออีกล่ะ

อื่นๆอีกเยอะ แต่คิดว่าแค่ได้ออนบอร์ด HD3200 เนี่ยก็น่าจะคุ้มนะครับ..

Comment

Originally posted by kwangloke View Post
                เพิ่มเงินอีก 500 บาท แล้วเอาชิป Rs780 + SB700 น่าจะดีกว่าครับ..

สิ่งที่จะได้มากคือ การ์ดจอออนบอร์ดแรงกว่าเดิม

เป็น AM2+ เผื่อ..พี่ถนอม

มีพอร์ท HDMI เ้ผื่ออีกล่ะ

อื่นๆอีกเยอะ แต่คิดว่าแค่ได้ออนบอร์ด HD3200 เนี่ยก็น่าจะคุ้มนะครับ..
                thank you

Comment

คุ้มครับขอบอก
                  ผมก็เล่นคาบาลอยู่ไม่มีปัญหาอะไร
                  มีตังก์ค่อยไปซื้อการ์ดจอมาใส่

Comment

Comment

ตามหลักแล้วบัส 1000 ของ AM2 มันก็คือจาก ตัวคูณ HT มาคูณกับ บัส CPU ก็เท่ากับ 1000 แล้วมา Dual เป็น 2000 ตามที่เขียนหน้ากล่องครับ

ถ้าของ AM2+ จะวิ่งได้สูงสุด 5200 ครับ ส่วนมาก ที่ได้ใช้กันจริงๆ 3600 ถึง 4000

Comment

ขอบคุณมากคับสำหรับคำแนะนำ

Comment

Working...
                        X