Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคร้าบบเปนอารายม่ายรุ้อ่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคร้าบบเปนอารายม่ายรุ้อ่า

ผมไปซื้อ CPU AMD sempron 2800+ socket754 เพราะชิพตัวเก่าผมพัง ตัวเก่าผมใช้ AMD athlon 2800+

เมนบอร์ดผมใช้ msi K8n neo

แล้วตะกี้ผมใส่ตัว sempron ลงไป เส็ดเรียบร้อยทุกอย่าง แล้วพอเปิดเครื่องมันมีเสียงดัง ตี้ดดดดดดด

แล้วก็ดับแล้วก็ ตี้ดดด แล้วก็ดับเปนระยะตลอดเลยอ่ะคับ ไม่ทราบว่าเปนอารายหลอคับ

แต่พวกซิงค์พัดลม ผมใช้ของตัวที่ติดมากับ CPUตัวเก่าผมจะเป็นอะไรไม๊คับ

ช่วยทีคับ

ไม่งั้นซื้อมาเสียเงินฟรีเลยง่า เสียบชิพก็ถูกแล้ว ม่ายรุ้มานเปนอะไรอ่ะคับ

CPU ทำงานแล้วครับ มันถึงมีเสียงขึ้นมาได้ HeatSink อันเดิมไม่มีปัญหา ใส่ได้เช่นกัน
    Beep Code มันบอกว่าให้เช็คแรมครับ อาจไปโดนมันเลยหลวม ลองถอดออกมาเช็ดๆขัด แล้วใส่ใหม่นะครับ

Comment

ขอบคุณอย่างแรงเรยค้าบบบ

ได้ความรู้เพิ่มอิกแว้วคับ อิๆ

ยังไงก็ขอบคุณมากคับ

แต่ถามต่อนิดนึงคับ ผมใส่แรมไป2 ตัว ทั้งมัน 1.5gb แล้วพอผมกดดู ใน properties มันขึ้นแค่ 1.00 GB เองอ่ะคับ

แต่พอไปเปิดในโปรแรกม CPU-Z มันก็ขึ้น1.5GB น้ะคับ แล้วทำไมมันเหลือ 1.00Gb อ่ะคับ

ขอบคุณคร้าบบบ

เด๋วจะเข้าไปเยี่ยมชมเมืองน้ะคับ ^^

Comment

เมืองสวยดีน้ะคับ สีเย็นตาดี อิๆ

Comment

เหอๆ

Comment

ลองปรับแรมเป็น สองที

แล้วอัพ BIOS ล่าสุดด้วย

Comment

Working...
            X