Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยาก ทราบว่า ASUS G1 กับ Asus F8SN ต่างกันไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยาก ทราบว่า ASUS G1 กับ Asus F8SN ต่างกันไหม

คือผมกำลังจะซื้อโน๊ตบุคที่ใช้ทำงานและเล่นเกมได้ แต่เคยไปถามในงานคอมฯ
    เกี่ยวกับ G1 เขาบอกว่าเหมาะกับใช้งานทางกราฟฟิกเลยไม่กล้าซื้อ แล้วผมไดเขามาตั้งกระทู้ถาม
    แล้วมีแต่คนแนะนำให้ใช้ รุ่นนี้ Asus F8SN ผมจึงอยากรูร้ความต่างของ 2 ตัวนี้

ต่างหลายอย่างครับ ถ้างบ เยอะ เงินเยอะ เล่น G1S ไปเลย

เพราะ ต่างอย่างแรก Body ที่ออกแบบดูสวย กว่า F8SN (ดูเรียบๆ)แต่ก็เล่นเกมส์นี่ ผมว่า F8SN ก็แจ่มละ

ต่างอย่างที่ สอง ราคา G1S สูงกว่า ประมาณ 10k เลย

การด์จอ ของ F8Sn เป็น GF9500 M GS แต่ G1S เป็น 9500GT ความแรงการด์จอถือว่าระดับเดียวกันอ่ะแต่ F8 จะได้คะแนนน้อยกว่า นะ

CPU F8SN เป็น T8XXX = core Penryn แต่ G1S เป็น T9xxx = core Penryn เหมือนกัน แต่ F8อาจจะแรงน้อยกว่าในบางรุ่น แต่ ถ้าโดยรวมพอๆกัน

สรุปนะ จุดต่างชัดๆ เลย ราคา กะ Body

ถ้าให้แนะนำ เอา F8 ไปก็ดีครับ ประหยัดกว่าด้วยเอาไปเพิ่มอย่างอื่นดีกว่า

แต่ติดใจ G1 อีกอย่างแถมเป้ ด้วยสวยดีครับ หึหึ
    Last edited by StupidNeo; 23 Apr 2008, 18:54:32. Reason: - -

Comment

http://www.****************/2008/nbdetail.php?id=273

http://www.****************/2008/nbdetail.php?id=1240

.

Comment

Originally posted by Yoshikix48 View Post
        คือผมกำลังจะซื้อโน๊ตบุคที่ใช้ทำงานและเล่นเกมได้ แต่เคยไปถามในงานคอมฯ
        เกี่ยวกับ G1 เขาบอกว่าเหมาะกับใช้งานทางกราฟฟิกเลยไม่กล้าซื้อ แล้วผมไดเขามาตั้งกระทู้ถาม
        แล้วมีแต่คนแนะนำให้ใช้ รุ่นนี้ Asus F8SN ผมจึงอยากรูร้ความต่างของ 2 ตัวนี้

F8SN-4P031
        (รุ่นทอปสุดของF8) ราคา49,900บาท
        C2D T8300 2.4GHz cache3MB
        RAM 2GB(667)
        DVD Super Multi
        14.1" WXGA
        GF 9500M GS
        2.59Kg
        Finger Print

G1SN ราคา59,900 บาท
        C2D T9300 2.5Ghz cache6MB
        RAM3GB(667)
        DVD Super multi LS
        จอ15.4" WSXGA+
        GF 9500M GT
        หนัก3.1Kg

G1SN เเรงกว่า บอดี้สวย จอใหญ่+ระเอียดกว่า หนักกว่า เเละเเพงกว่า10k
        ก็ชั่งใจเอาครับ เงิน10kเเรงกับส่วนที่ต่างกัน ทั้งที่ขึ้นอยู่กับความชอบส่วนบุคคล เเละงบประมาณครับ
        ถูกใจตัวไหนสอยตัวนั้นเลย ตามสะดวก

ปล.สเปกผมอ้างอิงจากโบชัวร์ASUSครับ
        Last edited by koviya; 23 Apr 2008, 18:54:25.

Comment

G1 มันเป็นรุ่นสำหรับเกมส์โดยเฉพาะเลยนะครับ body ก็ออกแบบมาให้ดูเหมือนเกมเมอร์มากกว่า สเป็คก็ดีกว่า ราคาก็แพงกว่าเป็นธรรมดา

Comment

ถ้าเอามาเพื่อเล่นเกมส์ผมว่า G1 ลงทุนเกินไปน่ะครับ แต่ถ้าตังเยอะก็เอาไปเหอะครับสวยดี

Comment

Working...
            X