overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 20 of 20

Thread: ผู้ใดต่อ NET ผ่านมือถือบ้างครับ

OverclockZone Member Rameng_man's Avatar

Talking ผู้ใดต่อ NET ผ่านมือถือบ้างครับ

ใครต่อ Net โดยใช้มือถือเป็นโมเด็มบ้าง ช่วยสอน หรือบอกวิธีหน่อยครับ อยากใช้บ้าง เห็นว่ามันเจ๋งดี

OverclockZone Member The_None's Avatar

Bluetooth ครับ

อีกอย่าง ถ้าจะดี เครื่อง มือถือต้องมีสิ่งที่เรียกว่า Edge

แล้ว ก็ แหล่มครับ

ใช้กับ Net Sim สุดยอด

ผมเคยใช้ช่วงนึง

ตอนนี้เลิกละ หลุดบ่อย

คือถ้าจะต่อนะครับ

มันไม่มี user กับ pass

มันจะมีแต่เบอร์ ซึ่ง แต่ละเครื่อข่ายมันคนละเบอกัน

แล้วconnect ผ่านทาง bluetooth ...

OverclockZone Member ManMath's Avatar
    Math-Com Bangmod[Kmutt]

ลงโปรแกรม pc suite ของNokia ครับ แล้วเข้าโปรแกรมมัน จากนั้น connect ได้เลยครับ

OverclockZone Member bombon's Avatar

ใช้ไรอยู่ครับ dtac sหรือ gsm แล้วโทรศัพท์ละรุ่นไร

OverclockZone Member bombon's Avatar

บอก คร่าวๆ นะครับ ต้องมีไดรเวอร์สาย(สายที่ไม่ใช่usb) เช่นku อะไรทำนองนั้น
    ถ้าเป็นusbต้องหาไดรเวอร์ของ โทรศัพท์ ลงไป เซตคอมให้รู้จักโทรศัพโดยค้นหาๆไดรเวอร์
    เสร็จแล้วเซต เน็ตเวิร์ค ครับแค่นี้ครับ

OverclockZone Member arrowspeed's Avatar

ผมต่อมานานแล้วครับ ใช้ nokia 6500 slide ผมใช้ของค่าย Ais sim ที่ใช้ไม่จำเป็นต้องเป็น Net sim
    ผมใช้แบบ one 2 call วิธีต่อถ้าเป็นโทรศัพท์โนเกีย ก็ ลงโปรแกรม Nokia pc suite ลงไป แล้วมันจะมีโปรแกรมต่างๆ นาๆให้เราใช้ ง่ายๆครับ ลองศึกษาคู่มือในโทรศัพท์ดูครับ

Package ของ Ais มีให้เลือกหลายอย่าง
    มีแบบรายวันไม่จำกัดเวลา 39 บาท ต่อวัน กด *198*0355#9 โทรออก

แบบ 30 วัน ( คือซื้อ package 1 ครั้งสามารถใช้ได้ถึง 1เดือน ถ้าชั่วโมงไม่หมดก่อน)

1 ชั่วโมง 20 บาท กด *138*0355# โทรออก
    2 ชั่วโมง 30 บาท กด *138*0356# โทรออก
    5 ชัวโมง 50 บาท กด *138*0357# โทรออก

อีกแบบหนึ่งคือ แบบหลายเดือนต่อเนื่อง มันจะหักเงินอัตโนมัติเมื่อถึงวันที่ครบวันสมัครครั้งแรกในรอบ 1 เดือน

3 ชั่วโมง 30 บาท กด*138*0331# โทรออก
    6 ชั่วโมง 50 บาท กด*138*0332# โทรออก
    20 ชั่วโมง 100 บาท กด*138*0333# โทรออก
    100 ชั่วโมง 350 บาท กด*138*0334# โทรออก
    ไม่จำกัด 999 บาท กด*138*0338# โทรออก

OverclockZone Member reconnang's Avatar

ใช้ดีเทคอยู่ครับ ของแฮปปี้
    ไม่จำกัดช.ม. 1วัน 39บาท 7วัน 249 บาท
    ปล.เคยต่อ 4วันยังไม่หลุดเลย เสียบสายแบตทิ้งไว้เลย(เทสที่ adslthailand วิ่งตํ่าสุด122k เคยวิ่งสุงสุด197k)

OverclockZone Member reconnang's Avatar

ลืม ใช้โนเมีย 3110 c คราบ

OverclockZone Member

ใช้ของดีแทคครับ

100 ชั่วโมง/350 บาท

ใช้โนเกีย5300 XpressMusic ครับ

OverclockZone Member JO's Avatar

ถ้า PC กะ Phone มี Bluetooth ง่ายๆเลยนะอุปกรณ์ที่ผมใช้
    SE W300i + Billionton Bluetooth 2.0+EDR + โปรแกรม Blue Soleil 2.3

หลังจากกดเชื่อมต่อ Bluetooth ระหว่าง PC กะ Phone เสร็จแล้วโดยใส่รหัส PIN และกำหนดอนุญาติทั้งหมดเพื่อไม่หัยมันดีด PoP-Up มาถามบ่อยให้รำคาญ

1.กดที่ Icon Phone ของเราในโปรแกรม Blue Soleil 2.3 มันจะแสดง Service ที่ใช้งานได้ (รูปที่1)
    2.เลือกกดที่ Bluetooth Dial-Up Network (รูปที่1)
    3.มันจะขึ้นหน้าจอสำหรับกรอก Username และ Password แต่ถ้าเราเปิดใช้บริการ EGDE และตั้งค่าที่มือถือไว้แล้วก็ไม่จำเป็นต้องกรอกอะไรกด Dial-Up ได้เลย(รูปที่2)
    4.มันจะหมุนจนติดเมื่อติดแล้วจะมี Connection Status ขึ้นมาก็เล่นได้เลยครับ(รูปที่3)
    5.ความเร็ว EGDE DTAC วัดที่หาดใหญ่ Down 231Kbps Up 39Kbps นิ่งๆ(รูปที่4)
    6.ใช้ FlashGat โหลดวิ่ง 26KB/s หรือ 208Kbps นิ่งๆ(รูปที่5)
    -------------------------------------------------------------------------------
    ค่าบริการ DTAC สำหรับแบบเติมเงินให้โทรไปแจ้งคิดค่าบริการเป็นแบบนาทีก่อนนะครับ
    1.เดิมๆคิด 1นาที 1.07บาท
    2.ใช้บัตรบริการเสริม 10ชม 100บาท
    3.สมัครแบบเหมา1วันโทรแจ้ง call center หักจากยอดโทรโทร 41.73 บาท
    4.สมัครแบบเหมา7วันโทรแจ้ง call center หักจากยอดโทรโทร 266.43บาท
    ในกรณีสมัครรายเดือน Unlimit 999บาท
    Last edited by JO; 13 Aug 2008 at 17:33:51.

OverclockZone Member ex's Avatar
    Suvarnabhumi Airport

มาแอบสนเพราะเดี๋ยวต้องแยกกันอยู่กับแฟน แฟนเอาเครื่องpc ไปใช้ แล้วมันขอinternet ลำบากก็เลยกะว่าจะเอามือถือให้ไปไว้ต่อเนต

เข้าเรื่องแล้วขอ True ละครับทำอย่างไร
    ราคาประมาณเท่าไหร่เอ่ย

OverclockZone Member

ais ต่อผ่าน usb รุ่น g400soul

บ้านอยู่***งเสาพอควร แทบไม่หลุดเลยนะ เปิดeco เล่น3จอได้ โหลดไฟล์ 20เมก ใช้เวลาประมาณ25-40 นาทีแล้วแต่อารมณืมัน

OverclockZone Member i704P's Avatar
    ม.ศรีปทุม//ปากเกร็ด นนทบุรี

DTAC Edge, True HSDPA(ตอนนี้ยังใช้ฟรี แต่เผอิญสัญญาณที่บ้านมันเฮงซวยมากถ้าอยู่ชั้นล่าง อืด หลุดง่าย แต่พออยู่บนห้องนอนวิ่งฉิว ตี2-4 เคยวิ่งที่ 300KB/s มาแล้ว) ต่อผ่าน Samsung Blackjack II(i617)

Edge ของดีแทคเคยเทสแถวบ้านแล้ววิ่งสุดๆที่ 227kbps ตอนดึกๆ

True HSDPA ก็แรงพอๆกะ ADSL สมัยก่อนละครับ นี่คือผลเทสของทรูครับ(ตอนเทสผมเล่นชั้นล่าง สัญญาณเต็ม4ขีด แต่ความเร็วแย่มาก)

ปล. คลื่น 3G 850MHz นะครับ อย่าลืมดูเครื่องด้วยว่ารองรับหรือเปล่า

OverclockZone Member heroin's Avatar

ผมใช้เข้ามา ocz อยู่เลยตอนนี้
    Package ของ Ais
    แบบรายวันไม่จำกัดเวลา 39 บาท ต่อวัน 115 kbp

พอดีเน็ต cat ล่ม เพราะที่นี่เดินสายไฟ เคเบิล โทรบ้านล่มหมด 2 วันละเซ็ง

ส่วนวิธีการต่อตามคุร JO เลย หาซื้อUSB bluetooth มาไว้ตัวไม่กี่ร้อย คอนเน็คง่ายๆมากครับ ความเร็วหรอ พอถูไถ ก้เปิดเวบไม่ช้ามากนักครับ ครึ่งนาทีก้โหลดหน้าเวบหมด

OverclockZone Member ManMath's Avatar
    Math-Com Bangmod[Kmutt]

Quote Originally Posted by heroin View Post
    ผมใช้เข้ามา ocz อยู่เลยตอนนี้
    Package ของ Ais
    แบบรายวันไม่จำกัดเวลา 39 บาท ต่อวัน 115 kbp

พอดีเน็ต cat ล่ม เพราะที่นี่เดินสายไฟ เคเบิล โทรบ้านล่มหมด 2 วันละเซ็ง

ส่วนวิธีการต่อตามคุร JO เลย หาซื้อUSB bluetooth มาไว้ตัวไม่กี่ร้อย คอนเน็คง่ายๆมากครับ ความเร็วหรอ พอถูไถ ก้เปิดเวบไม่ช้ามากนักครับ ครึ่งนาทีก้โหลดหน้าเวบหมด

สมัครยังไงอะครับ

ราคาถูกมากๆๆๆๆๆ ว่าจะไว้ใช้ตอนเนตล่มมั่งอะครับ

OverclockZone Member arito's Avatar

ไม่รู้ดิ ผมใช้แต่ edge gprs เล่นผ่านมือถือ ไม่ได้ต่อมายังคอมอ่ะ true 250/เดือน เต่ามาก แต่ก็บางวันเร็วใช้ได้
    ประมาณ 44Kbit/s -*-

OverclockZone Member heroin's Avatar

Quote Originally Posted by ManMath View Post
    สมัครยังไงอะครับ

ราคาถูกมากๆๆๆๆๆ ว่าจะไว้ใช้ตอนเนตล่มมั่งอะครับ
    กด *198*0355#9 โทรออกครับ

หรือมีมือถือเปิดเข้าโมบายไลฟ์ เลื่อนมาล่างๆจะมีเเพคเกจอินเทอร์เน็ต เลือกตกลง รอเเป้บ ระบบจะส่งข้อความมาว่าคุรเปิดใช้เน็ตเรียบร้อยครับ ทั้งหมดก้ประมาณ 40 บาทนิดๆ เพราะ+vat
    ความเร็วก้โอครับ

หาบลูทูธมาสักตัว 190 บาทมั้งตอนนั้นผมซื้อ ส่งสัญญาณได้ 100 เมตร ตอนนี้ก็เสียบชาร์จอยู่มันกินเเบบทเวลาเปิดบลูทูธ เอามาเสียบคอมลงไดเวอร์ หรือต่อสายโทรเข้าคอมก้ได้ถ้าไม่มีบลูทูธ

ต่อง่ายครับไม่ซับซ้อน เอาไว้เวลาเน็ตล่ม วันละ 40 บาทถือว่าไม่เเพงนะ

ปล.วันนี้ก้ยังต่อมือถือกับคอมเล่นเหมือนเดิม ล่มหมด เซ็ง
    Last edited by heroin; 3 Mar 2010 at 09:31:56.

OverclockZone Member tum1998's Avatar

ถ้าต่อเป็น edge หรือว่า gprs ใช้มือถือ ก็ถ้าต่อสายจะดีมาก แต่ถ้าผ่าน bluetooth เครื่องจะเริ่มร้อน แต่ถ้าเครื่องคุณได้ถึง 3G บอกได้เลยไม่แน่นำ เครื่องจะร้อน เล่นไปสักพักดับเลย ไม่คุ้ม หา aircard ดีกว่าครับ ทำว่าเฉพาะของมัน แรงกว่าด้วย

OverclockZone Member noobz's Avatar

ต่อกับ bluetooth จะหลุดบ่อยครับ

ถ้าเล่นบ่อยใช้สายต่อดีกว่ามากๆครับ

OverclockZone Member Hangover Inc.'s Avatar

ผมใช้ N78 ต่อกับ Dtac ครับ... ใช้เบอร์ *99# ครับแค่นั้น
    อ่อ ต้องลง Nokia PC Suite ด้วยนะครับ... สู้ๆ ครับ แต่ว่านาทีละบาทนะครับ
    ไม่งั้นก็สมัคร Package ของแต่ผู้ให้บริการโล้ดครับ ^^

Bookmarks

Bookmarks