Announcement

Collapse
No announcement yet.

เม้ามีปัญหา ลูกเลื่อนตรงกลาง แก้ไงได้บ้างคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เม้ามีปัญหา ลูกเลื่อนตรงกลาง แก้ไงได้บ้างคับ

พอดีใช้ๆไปอยู่ๆมันก็มีอาการ เลื่อนเองอะคับ(เลื่อนแบบหมุมลูกเลื่อนตรงกลาง)แค่ขยับเม้ามันก็จะเลื่อนเองเลย แต่ก่อนมันเคยเป็นมาครั้งนึงมันอยู่ในประกันเลยเอาไปส่งร้าน ไม่รุเค้าซ่อมให้หรือส่งศูน แล้วทีนี้มันก็เป็นอีกครั้งนึงแล้วพอดีมันหมดประกันผมเลยแกะมา เอาขี้ฝุ่นออกทำความสะอาด มันก็ยังคงใช่ไม่ได้อีกน่ะคับ เม้าเป็นรุ่น Logitech Ex110

ตัวตรวจลูกเลื่อนเป็น เรเซอร์ อาการตอนนี้เลื่อนไม่ได้แง้ว T_T แต่กดได้ทำงานได้ปกติทุกอย่างแค่ ลูกเลื่อนตรงกลางใช้ไม่ได้เท่านั้น

ใครพอจะมีวิธีแก้หรือคำแนะนำอะไรบ้างไหมคับ

ขอรบกวนด้วยนะคับ

ตัวลูกเลื่อนตรงกลางไม่น่าเป็น เลเซอร์ ตามที่ท่านบอกมานะครับ น่าจะเป็นสวิตย์ ที่เป็น Contact ธรรมดา ผมก็แกะมาเยอะเหมือนกันแต่ยังไม่เคยแกะ Logitech ถ้าเป็น Contact ธรรมดาที่ผมเคยเจอก็ใช้น้ำยาล้าง Contact ฉีดเข้าไปแล้วหมุนไปหมุนมาก็หายครับ แต่ถ้าเป็นเลเซอร์ตามที่ท่านบอกมา ก็คงต้องซื้อใหม่ครับคงซ่อมไม่คุ้มถึงแม้จะหาซื้ออะไหล่ได้

Comment

เป็นเรเซอร์น่ะคับ เป็นเหมือนเครื่องตรวจ ข้างๆ ลูกมันอะคับ แล้วมันมีศุนย์ส่งซ่อมกะเค้าไหมคับ

Comment

รบกวนหน่อยคับ

Comment

Originally posted by auiaui View Post
          เป็นเรเซอร์น่ะคับ เป็นเหมือนเครื่องตรวจ ข้างๆ ลูกมันอะคับ แล้วมันมีศุนย์ส่งซ่อมกะเค้าไหมคับ
          ไฮ เทค จริงๆแค่ลูกล้อยังใช้อินฟาเรด จับ
          เรื่องศูนย์ซ่อมคงต้องรอผู้รู้มาตอบอีกทีครับไม่ทราบจริงๆโทษทีครับ

Comment

อาบน้ำให้สะอาด เตรียมธูป เทียน พวงมาลัย หมาก พลู ขอขมา

เจ้ากรรมนายเวรคับ แล้วปัญหาเมาส์เลื่อนเองจะหมดไป

---
            ปล. ทำไมช่วงนี้ไร้สาระจังนะ เครียดดดด... ดัน...

Comment

Originally posted by deeeeluxe View Post
              อาบน้ำให้สะอาด เตรียมธูป เทียน พวงมาลัย หมาก พลู ขอขมา

เจ้ากรรมนายเวรคับ แล้วปัญหาเมาส์เลื่อนเองจะหมดไป

---
              ปล. ทำไมช่วงนี้ไร้สาระจังนะ เครียดดดด... ดัน...

กะว่าถ้าจนปัญญาจริงๆจะเอามา ไหว้มันและส่งมันไปที่ชอบๆล่ะ T_T

Comment

.. อ่านหัวข้อตอนแรก .. นึกว่า เม้าส์ลูกกลิ้ง .. กะจะมาชมว่า ใช้ได้คุ้มสุดๆ

Comment

เผาเลยหรอครับ

อืม.........ก็ดี...นะ...จะได้ซ้อใหม่ซะเลย

Comment

Working...
                  X