Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD 5600+ ขาด MAINBOARD ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD 5600+ ขาด MAINBOARD ครับ

ชาว AMD แน่นำให้ด้วยครับ จัดชุดไว้มีดังนี้ครับ
    AMD 5600+
    SAPPHIRE 3870 TOXIC
    bose c5
    อย่างอื่นครบแล้วขาด main board อย่างเดียวครับ
    เน้น load bit เปิดเครื่อง หกวันเต็ม 144ชั่วโมงพัก1วัน
    ใช้ดูหน้ง HD และ ฟังเพลง เป็นหลัก
    อยากได้ main board SOUND ON BORD เสียงดีๆ
    ขอบคุณครับ

ปล. เพื่อนๆมีแนะนำเพิ่มเติมเชิญได้เลยครับ

อยากเสียงตังกับค่าบอร์ดประมาณกี่บาทครับ

แล้วคล๊อกด้วยเปล่า

เอากลางๆสำหรับผมก็ ABIT AX-78 3150 บาทครับ

Comment

แนะนำว่าให้หาซาวด์การ์ดแยกดีกว่าคับ จะได้เหมาะสมกับลำโพงเทพ

Comment

c5 เป็น usb ไม่ต้องใช้ sound card งะ

Comment

Originally posted by argu View Post
          c5 เป็น usb ไม่ต้องใช้ sound card งะ
          เสียงไม่ค่อย Work ครับ เอา

Audigy 2 ZS ต่อกับ C5 เสียงดีกว่าต่อ USB เยอะครับ

Comment

ผมว่ารออีกนิด พี่นอมกำลังมา แล้วค่อยดูบอร์ด อีกทีดี กว่า รีบรึปล่าวอ่าครับ ท่าน...

Comment

Originally posted by FREEDOMX View Post
              ผมว่ารออีกนิด พี่นอมกำลังมา แล้วค่อยดูบอร์ด อีกทีดี กว่า รีบรึปล่าวอ่าครับ ท่าน...
              ไม่ทราบว่าเกินกลางเดือนหน้ารึป่าว เพราะกำลังรอเคสตัวนี้อยู่เหมือนกัน
              http://thermaltakeusa.com/product/Ch.../vh2001bns.asp

Comment

เน้นโหลด Bit แต่ SAPPHIRE 3870 TOXIC เนี่ยนะ -*- เปิดเครื่องอาทิตย์ละหกวัน ผมว่ามองหาซัพพรายดีๆซักตัวดีก่าไหมครับ

Comment

เน้นโหลดบิตเกมส์ไม่เล่น ดูแต่หนัง HD จริงๆแล้วเอาออนบอร์ด 780G เลยก็ได้นะครับ

Comment

Originally posted by kirk View Post
                    เน้นโหลดบิตเกมส์ไม่เล่น ดูแต่หนัง HD จริงๆแล้วเอาออนบอร์ด 780G เลยก็ได้นะครับ
                    ผมเข้าใจว่าvga card แรงๆจะดูหนังได้ภาพที่ดีกว่า เพราะจะต่อออก lcd 40"
                    1080Pครับ ถ้าboard vga on hdmi ถ้าเหมือนกันก็ดีครับจะได้เอางบไปลง sound card

Comment

ผมก็ว่าจะอัพเป็นตัวนี้เหมือนกัน แต่ยังรอราคาลงอยู่ครับ งบน้อยแต่อย่ากแรง

Comment

Originally posted by SPORTRIDER View Post
                        ผมเข้าใจว่าvga card แรงๆจะดูหนังได้ภาพที่ดีกว่า เพราะจะต่อออก lcd 40"
                        1080Pครับ ถ้าboard vga on hdmi ถ้าเหมือนกันก็ดีครับจะได้เอางบไปลง sound card

Comment

เห็นผลเทสออกมา ถ้าใช้เพื่อ HTPC 780g หรือ M3N78 เป็นคำตอบที่ดีครับ

780g เห็นอยู่ 2 ยี่ห้อ ECS กับ gig ราคา 2500/2900

M2N78 ก็ Asus 3000 บาท (เห็นใน thanni)

เอาไปลงพวก sound สายต่างๆๆดีกว่าครับ แล้วก็ cpu ผมว่าก็แรงเกินเฉพาะ HTPC อ่ะครับ

อย่าลืมพวก surge protection นะครับ สำหรับ LCD

ก็ประมาณนี้มั้งครับ

ปล. ความเห็นส่วนตัวนะครับ ว่าจะชุดประมาณนี้ แต่ต้องหา HDD มา clone ข้อมู่ลเครื่องเก่าก่อน เก็บตังค์ไปพลางๆๆ อิอิ

Comment

Working...
                          X