Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยสั่งของผ่านทางเว็บแล้วให้เค้า ส่งที่ขนส่งย้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยสั่งของผ่านทางเว็บแล้วให้เค้า ส่งที่ขนส่งย้างครับ

ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ อยากซื้อ 9800gtx แต่หาไม่ได้ เลยคิดจะสั่งผ่านร้านที่ผมลองหาดูเจอมา
    ก็ร้าน jedi เค้าบอกเค้ามีของ ให้โอนเงินมาแล้วเค้าจะส่งของผ่านขนส่งให้

อยากถามว่ามีใครเคยเจอปัญหาเวลาขนผ่านขนส่งบข้างครับ? อย่างกล่องบุบ
    สินค้ากระเทือนจนเสื่อมสภาพ อ่ะไรแบบนี้ ผมอยู่นครศรีครับ ค่อนข้างไกล
    เวลาเคลมก็เหนื่อยเองอีก

ผมอยู่ จังหวัดสกลนคร ครับ สั่งของผ่านทางเวปบ่อย

ขอบอกว่าให้ส่งผ่านทางขนส่งเอกชนจะดีที่สุดครับ เขารักษาของอย่างดี บริษัทที่ผมเคยใช้บริการ ก็มี NTC TDS กิติ...อะไรสักอย่างนี่แหละ ส่งวันนี้ พรุ่งนี้ถึงครับ เก็บเงินปลายทาง ค่าส่งถูกกว่าไปรษณีย์ด้วยครับ

เพราะหากเป็นไปรษณีย์ไทยละก็ ห่วยแตก ทั้งโยน ทั้งทับ บางกล่องทีได้สภาพแย่มากๆ ครับ ค่าส่งก็โคตรแพงเลย ช้าอีกต่างหาก

Comment

Originally posted by chatanan View Post
      ผมอยู่ จังหวัดสกลนคร ครับ สั่งของผ่านทางเวปบ่อย

ขอบอกว่าให้ส่งผ่านทางขนส่งเอกชนจะดีที่สุดครับ เขารักษาของอย่างดี บริษัทที่ผมเคยใช้บริการ ก็มี NTC TDS กิติ...อะไรสักอย่างนี่แหละ ส่งวันนี้ พรุ่งนี้ถึงครับ เก็บเงินปลายทาง ค่าส่งถูกกว่าไปรษณีย์ด้วยครับ

เพราะหากเป็นไปรษณีย์ไทยละก็ ห่วยแตก ทั้งโยน ทั้งทับ บางกล่องทีได้สภาพแย่มากๆ ครับ ค่าส่งก็โคตรแพงเลย ช้าอีกต่างหาก
      จากที่โทรไปถามมาเค้าบอกว่าจะส่งผ่านขนส่ง ผมเข้าใจว่าเป็นรถเมล์ สายใต้อ่ะครับ
      อ่ะไรประมาณนี้ แล้วไอ้พวกนี้ผมก็ไม่ค่อยไว้ใจเท่าไหร่จิงๆ ของราคาเป็นหมื่น จะให้โยนตูมเดียว
      สลาย ผมคงทำใจลำบากจิงๆ

Comment

แล้ว กับ ร้าน saveway ล่ะครับ มีใครเคยสั่งมั่งอ่ะ

Comment

แล้วร้านธานนี (Thanni)มีครัยเคยสั่งไหมครัฟ

Comment

รองโทรไป TK ดูครับเค้าก็รับส่ง

Comment

ผมสั่งร้าน Thanni ครับ จะบอกว่าเชื่อใจได้เวปนี้ แต่บริการไม่ค่อยดีเท่าไร ของไม่มีไม่โชว์บอกหน้าร้าน ต้อง mail ไปถามก่อนจะดีครับ ผมอยู่เชียงใหม่
              ฝากส่งมาทาง Ems ของที่ได้ทุกชิ้นก็ไม่มีปัญหาครับ

Comment

Thanni มีคนมีปัญหาเรื่องคนสั่งของไป แล้วของหมด แล้วไม่คืนเงินหลายรายแล้วเหมือนกันครับ เท่าที่ผมเคยอ่านๆมา แต่ถ้าของมีก็ไม่น่าจะมีปัญหา

Comment

เครื่องผมทั้งหมดก็ของจาก thanni อิอิ

Comment

Working...
                  X