Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดสเปกเล่นSim2ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดสเปกเล่นSim2ให้ทีครับ

แฟนสั่งอะครับเค้าชอบเล่นซิม2 เอาแค่เคสนะครับ งบ8000 พอไหวมั้ยครับ แล้วกาดจอออนบอร์ดจะเล่นแบบละเอียดสุดไหวมั้ย

ช่วยทีครับจะซื้อเย็นี้แว้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ไม่ไหวครับ
      เอาแบบที่เล่นได้แบสบายใจนะครับ ถึงจะไม่ลื่นหัวแตก
      อย่างน้อยแรมต้อง 2Gขึ้นครับ เวลา Object เยอะจะได้ไม่กระตุกครับ
      การ์ดขั้นต่ำ GF7600
      CPU 2 หัวอันนี้ไม่ซีเรียสเท่าไรครับ

Comment

แล้วกาด ออนบอดตัวนี้พอเล่นได้มั้ยASROCK NF-6Pอะคับ

Comment

Originally posted by benzarang View Post
          แล้วกาด ออนบอดตัวนี้พอเล่นได้มั้ยASROCK NF-6Pอะคับ
          คงไม่ไหวครับ จะซื้อมาลองก่อนก็ได้ครับ ค่อยเพิ่มการ์ดจอทีหลังครับ

Comment

แล้วปรับ โลว หรือมีเดียว จะไหวมั้ยคนับ
            สเปกที่เล็งไว้ก็ AMD 4000+
            บอดข้างบน
            แรม2กิก
            hdd 80กิก
            dvd 1พัน
            vga ออนบอด
            เคส 1000บาท

จะพอไหวมั้ยครับขอแค่เล่นได้ก็พอและ แล้วออนบอดตัวนี้ เที่ยบกับตัวการ์ดได้เท่าตัวไหนครับ

Comment

~6200 64bits ครับ

Comment

คับขอบคุนคับ น่าจะพอเล่นได้ปรับโลวหมดเลย ไม่เน้นภาพครับแฟนไม่สน555+ อีกอย่างแฟนผมไม่เล่นไรอย่างครับมันสร้างบ้านอย่างเดียว สร้างเส็ดก็สร้างใหม่ เหอๆ

ท่านว่าสเปกข้างบนที่เล่นโลว จะกระตุกมากมั้ยครับ

Comment

Originally posted by benzarang View Post
                  คับขอบคุนคับ น่าจะพอเล่นได้ปรับโลวหมดเลย ไม่เน้นภาพครับแฟนไม่สน555+ อีกอย่างแฟนผมไม่เล่นไรอย่างครับมันสร้างบ้านอย่างเดียว สร้างเส็ดก็สร้างใหม่ เหอๆ

ท่านว่าสเปกข้างบนที่เล่นโลว จะกระตุกมากมั้ยครับ
                  น่าจะกระตุกครับ ผมแนะนำ ใช้สเปคท่านแล้วลองหา 6600GT/7300GT มือ 2 ดูครับ

Comment

คับ แต่คงยังมะสอยเลยอะครับคงเล่นๆไปก่อนค่อยให้แฟนซื้อเอง555

Comment

ATI 9600 PRO
                      RAM1 GB บ้านผม ไม่เห็นกระตุกเลย

8000นี่เหลือๆจัด spec Crysis ไปเลยดีฟ่า 8000

Comment

ตรมนี้ครับ sim ดู ram และ ram บนการ์ดากหน่อยแล้วกันครับ

X2 4200+ 2100
                        ASROCK ALIVENF6-VSTA 1600
                        RAM ROX 661 1Gx2 1100
                        COMBO 700
                        CASE DELUX 450W 1200
                        PCI-E GF7300GT DDR 3 1800
                        HD 80G 1400

ได้เท่านี้ครับ หมดแล้ว ลดกว่านี้ ก็ต้อง แรมแถวเดียวไปก่อนครับ 550

Comment

Working...
                        X