Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูให้ที่คับ AMD 4000+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูให้ที่คับ AMD 4000+

เพิ่งลอง OC น่ะคับ มันต้อง ปรับ ไรเพิ่มให้มันดี กว่านี้ อีกรึป่าวคับ

แล้ว ตอนนี้ มันติดที่อะไร ล่ะท่าน ดันไม่ขึ้น จอฟ้า hang หรือว่าไง -*-

Comment

ติดบอร์ดรึป่าวหรือยังไงอะครับ ว่าน่าจะไปได้อีกนิด 2.7-2.8

Comment

รายละเอียดอาการไม่มี รายละเอียด อุปกรณ์ ก็แทบไม่มี แล้ว ตกลงจะช่วยยังไงหว่าครับ -*-

Comment

MB/ ASUS M2N MX
          RAM/ DDR2 667 1G*2

ปรับ BUS 255 แล้วมัน ไม่ขึ้นจออ่ะคับ

ได้2.7 2.8 ก็เอาละคับ ซิ้ง และ อื่นๆ เดิม ๆ นะคับ

Comment

บอดปรับไรไม่ได้เยอะคับ

ลอง 250*10

Comment

ทดแรม ป่าวคับ

Comment

ลองทดแรม ดูก่อนครับ ว่า cpuไปสุด ได้แค่ไหน

และต่อไปลอง ลดตัวคูณ cpu แล้ว อัดแรมดูครับว่าไปได้แค่ไหน แต่ x2 4000 brisbane BH-G1เนี่ย น่าจะ 3GHzได้สบายๆนะครับ ผมว่าไฟท่านเยอะไปนิดอ่านะถ้าดูไม่ผิด 1.4กว่าๆเลย เพราะที่ผมเคยใช้ ไฟ1.35 ก็ 2.9-3Ghzสบายแล้วครับผม

คิดว่า ไม่ตันที่บอร์ดก็น่าจะแรมอ่าครับผม

แล้ว หาจุดที่สมดุล ที่คุณพอใจอ่าครับผม

---
                แต่บอร์ดตัวนี้ รู้สึก OCไม่ค่อยได้เท่าไหร่ครับ เท่าที่รู้อ่านะ
                Last edited by U~too; 24 Apr 2008, 17:03:21.

Comment

ขอบคุณคับ

เดี๋ยวลอง

Comment

Working...
                  X