Announcement

Collapse
No announcement yet.

DDR2 ยี่ห้อไหนดีที่สุดครับ ถ้าจะไม่ OC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DDR2 ยี่ห้อไหนดีที่สุดครับ ถ้าจะไม่ OC

DDR2 ยี่ห้อไหนดีที่สุดครับ ถ้าจะไม่ OC
    ผมเล็งๆก็ Geil Black Dragon EVO (น่าจะเย็นดี) กับ Corsair ครับ 4G 800 CL4 ทั้งคู่

"ยี่ห้อไหนดีที่สุด?" ถามเหมือน Intel หรือ AMD ดีกว่ากันเลย...
    มันก็ดีทุกยี่ห้อครับ อันไหนประกัน LifeTime ก็เอาอันนั้นเพราะเขารู้ว่ามนดีที่สุด ไม่มีพัง

Comment

Corsair คับ

Comment

เอาพวก Value กะพอถ้าไม่ OC แรมบ้าน-เทพ ไม่ต่างกาน งิ

Comment

ไม่ OC ก็เอาที่ถูกที่สุดง่ะ....

Comment

ถ้าไม่ OC ไม่จำเป็นต้องซื้อพัดลมมาเป่าใช่ไหมครับผม

CL5 กับ CL4 ต่างกันมากไหมครับผม?

Comment

แม่นแล้ว

Comment

ผมว่าคิงตันอ่ะ คุ้มสุดล่ะ

Comment

เหมือนๆกัน

Comment

แรม ชมพูที่ TK เลยครับ 2G 1500 บาทมั้ง ประกันดีสุดแล้วเสียเปลี่ยนใหม่เลย ปกติ ไม่ OC มันพังยากอยู่แล้วครับ

http://www.tkcom99.com/index.php?is_...66114d5158592f

Comment

Originally posted by DynDasE View Post
                      ถ้าไม่ OC ไม่จำเป็นต้องซื้อพัดลมมาเป่าใช่ไหมครับผม
                      - พัดลมที่จะเอามาเป่า ก็เพื่อระบายความร้อนในกรณีที่แรมร้อนหรืออัดไฟเกินกว่าปกติ หากไม่ร้อนมากมายก็แล้วแต่จะพิจารณา
                      CL5 กับ CL4 ต่างกันมากไหมครับผม?
                      - เอาอะไรเป็นเกณฑ์หละ.... หากใช้งานตามปกติ รู้สึกไม่ได้ถึงความแตกต่างแบบชัดเจนหรอก แต่หากเอาผลเทสด้วยตัวเลยก็ค่อยเริ่มเห็นความแตกต่างที่ชัดเจนขึ้น

Comment

ของ A-Data ผมว่าสวยดีนะมีซิงค์ให้ 555 ราคาก้อเท่าๆกัน 850 ไม่แพง

Comment

CL ไม่เกี่ยวกับ OC CPU ใช่ไหมครับ
                          ผมไม่ทราบเรื่องพวกนี้เลยครับผม เห็นว่าต้องทดลงอะไรแบบนี้น่ะครับผม

Comment

Kington Kingmax คุ้มตังดีครับ ไม่ OC แค้นี้ก็พอ

Comment

ยี่ห้อไหนก็ได้ของแค่ถูกและประกันไรท์ทามพอ

Comment

Working...
                              X