Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้จริงครับ การ์ดจอตั้งแต่รุ่นไหน ที่ดีกว่า ออน์บอร์ดของ ASROCK SERIES 6

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้จริงครับ การ์ดจอตั้งแต่รุ่นไหน ที่ดีกว่า ออน์บอร์ดของ ASROCK SERIES 6

อยากทราบจริงๆ นะครับ คือตอนนี้ผมกำลังเล็งหาการ์ดจอ ประดับเคสอยู่

ส่วนตัวแล้ว หลักๆ ก็เล่นเกมส์ (ไม่ค่อยหนัก) ดูหนังนิสหน่อย

อยากทราบว่าการ์ดจอ แต่ตั้งรุ่นไหน ถึงจะดีกว่า ออน์บอร์ดของ ASROCK ซี่รี่ 6 ที่ผมใช้อยู่

แล้วถ้าเปลี่ยนสมมุตินะว่า 7900 GS อย่างนี้อ่ะครับ ภาพเวลาผมดูหนังจากจอคอมจะชัดขึ้นไหมครับ

อยากทราบระดับความแตกต่างครับผม

(เพราะผมเคยใช้ซาวน์การ์ดออนบอร์ด พอเปลี่ยนเป็น SB0100 เห็นความแตกต่างอย่างมาก)

ในกรณี การ์ดจอ จะเป็นเหมือนกันหรือป่าวครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ พีน้อง OCZ

ฮือ ๆ อยากทราบจริงๆ นะครับ

Comment

มันก็ดีกว่าทุกตัวนะครับ 6600 GT ยังดีกว่าออนบอร์ดเลยก้มี

Comment

ถ้าเล่นเกมหรืองาน3D แตกต่างแน่นอนครับ

Comment

ขอบคุณพี่ข้างบนมากนะครับ ถ้าต้องการ เล่น PES 2008 พอลื่นๆ ผมต้องการการ์ดจอลุ้นไหนครับ คุ้มๆ ดูหนัง

แจ่มๆ ได้ยิ่งดีครับ (ถ้ามือหนึ่ง ผมตั้งงบไว้ที่ 2000 ครับ ถ้ามือสองก็ประมาณ 1400 ครับ)

ผมใช้ AMD X2 4000+ คู่กับ ASROCK 6

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
          X