Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยเลือก PSU ให้หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Enermax คับ

Comment

ได้อ่าน review กรรมการ เริ่มเป่านกหวีดให้อีกฝ่ายนึกมากขึ้นแฮะ
      ในลายเซ็นต์ท่าน ิิbs*wz เครดิตเวป gamenpc.net เหลือบไปเห็นพอดี อิอิ
      Originally posted by charif
      Originally posted by Mr.T
      ^
      ^
      ^

ENHANCE ในเว็บกับ ENHANCE ในตัวเลือกมันคนล่ะรุ่นกันเน้อ
      ครับก็แค่เอนเอียงนะคับ เห็นว่า 500W เหมือนกัน ราคาต่างกัน 800.- แหนะ
      ในเว็บมัน Enhance ENP-5150GH ราคา 3200
      ส่วนราคา 2490 จะเป็น Enhance ENP-5150G อยากรู้สองรุ่นนี้มันต่างกันไง

Comment

อยากรู้เหมือนกันคับ รอผู้รู้มาตอบ

Comment

enermax ก็เยี่ยม enhance ก็ยอด ตัดสินใจยากเหมือนกันในราคาเท่ากัน แต่ถ้าดูเปรียบเทียบกำลังวัตต์แล้วต้องให้ enahance เหนือก่านิดหน่อยครับ (ความคิดส่วนตัว)

Comment

ลายเซ็นต์ท่าน สองข้างเท่ากันเจงๆ
            Last edited by charif; 25 Apr 2008, 17:23:30.

Comment

ผมว่า Enhance ENP-5150GH กับ
              Enhance ENP-5150G
              ต่างกันตรงที่ รุ่น GH จะเป็น Active PFC นะครับ ส่วนรุ่นที่ไม่มีเห็นจะเป็น Passive PFC

ปล. เดาเอานะครับ โดยดูจากชื่อรุ่นและสเปคของตัว 400w และ 350w

Comment

Enhance ยี่ห้อนี้ จ่ายไฟเสถียรมากๆครับ ยิ่งรุ่น 500W ตัวGH ที่มี 80Plus รุ่น G ฏ็คงไม่เลวร้ายหรอกครับ

Enermax ตัวนี้ก็แหล่มครับพิมพ์นิยม

Comment

Originally posted by chaoticz
                  ผมว่า Enhance ENP-5150GH กับ
                  Enhance ENP-5150G
                  ต่างกันตรงที่ รุ่น GH จะเป็น Active PFC นะครับ ส่วนรุ่นที่ไม่มีเห็นจะเป็น Passive PFC

ปล. เดาเอานะครับ โดยดูจากชื่อรุ่นและสเปคของตัว 400w และ 350w
                  โทรไปถามมาแล้ว Enhance รุ่น G ธรรมดา กับ รุ่น GH คุณสมบัติเหมือนกัน ทั้งจ่ายไฟ 2เฟส และ Active PFC
                  แต่ต่างกันตรงที่ว่า รุ่น GH มีเทคโนโลยี 80plus ช่วยในการประหยัดไฟ ส่วนรุ่น G ธรรมดา ไม่มี

เอ้อ เขาบอกที่ร้าน saveway Enhance รุ่น 500W ทั้งสองตัว ของหมด รออีกทีปลายเดือนหน้า
                  T T มีที่หนายขายยี่ห้อนี้อีกหมายเนี่ย

Comment

[มือใหม่]

ทำไมต้องเป็น 2 ยี่ห้อนี้คับ แล้วยี่ห้ออื่นๆ ในราคาพอๆกันละคับ

อยากรู้แล้วก็อยากถาม

Comment

Originally posted by ZatanBoy View Post
                      โทรไปถามมาแล้ว Enhance รุ่น G ธรรมดา กับ รุ่น GH คุณสมบัติเหมือนกัน ทั้งจ่ายไฟ 2เฟส และ Active PFC
                      แต่ต่างกันตรงที่ว่า รุ่น GH มีเทคโนโลยี 80plus ช่วยในการประหยัดไฟ ส่วนรุ่น G ธรรมดา ไม่มี

เอ้อ เขาบอกที่ร้าน saveway Enhance รุ่น 500W ทั้งสองตัว ของหมด รออีกทีปลายเดือนหน้า
                      T T มีที่หนายขายยี่ห้อนี้อีกหมายเนี่ย
                      อ่อ รับแซ้บครับผม อิอิ

กำลังคิดอยู่เหมือนกันว่าจะเอา psu ตัวไหนดี

ระหว่าง enhance, enermax กะ silverstone 500w

Comment

Originally posted by nokkabb View Post
                        [มือใหม่]

ทำไมต้องเป็น 2 ยี่ห้อนี้คับ แล้วยี่ห้ออื่นๆ ในราคาพอๆกันละคับ

อยากรู้แล้วก็อยากถาม
                        แล้วแต่คนชอบคับ

cm / tagan/ tt /silver stone ก็วัตต์เต็มเหมือนกันคับ

Comment

PC Power & Cooling

Silencer 470 ATX
                          • 470W @ 40C (520W Peak) • Reduces Noise by up to 90% • ATX12V (2.2) and backwards Compatible .• 99 Power Factor Correction • +12VDC @ 26A • 20-pin / 24-pin M/B Connector • 1 PCI Express Video Connector • Automatic Fan Speed Control

2,600 บาท ประกัน 5-Year

Comment

Working...
                          X