Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไรท์แผ่นCDแล้วขึ้นReset occurred แล้วไรท์ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไรท์แผ่นCDแล้วขึ้นReset occurred แล้วไรท์ไม่ได้

พอกำลังเริ่มไรท์แล้วมันขึ้นแบบนี้ครับ แล้วก็ไรท์ไม่ได้มันให้ออกเลย
    เปลี่ยนแผ่นเปลี่ยนไฟล์ที่ไรท์แล้วก็ไม่ได้ มันเป็นอะไรครับ ช่วยทีครับพี่น้อง

ลองเปลี่ยนยี่ห้อแผ่นบ้างยังคับ

Comment

ปกติผมก็ใช่แผ่นของPrinco BUDGETก็ไรท์ได้อะครับ แต่ทำไมผมไรท์ไม่ได้ไม่รู้อะ

Comment

ผมลองไปหาดูจาก google มีคนบอกว่า ลองไปเสียบเครื่องอื่น แล้วไร้ดูคับ

Comment

มันต้องเอาไปเสียบเครื่องอื่นเลยเหรอครับ
          ผมใช้
          BenQ 1650 IDE
          HDD Sata2 บัฟเฟอร์32เมก NCQ เปิดAHCI
          ไม่รู้เกี่ยวกันเปล่า

Comment

ซะงั้น -*-

Comment

รอท่านอื่นอีกทีคับ หรือไม่ก็ลองถอน nero ลงใหม่ หรือ ลอง nero ตัวอื่นดูก่อนคับ

Comment

ของผมก็เป็นแบบนี้เลยครับ เป็นทั้ง Drive CDRW กับ DVD ครับ งงมากๆๆ ก่อนหน้านั้นยังไรท์ได้อยู่เลย
                ลง nero หลายเวอร์ชั่นแล้วก้ไม่หาย งงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ดันๆ รุ่นเดียวกัน หมดอายุแล้วด้วย กลัวๆ

Comment

ผมก็เป็นนะ แก่ไม่หายไรท์ได้แต่ CD อ่านได้แต่ DVD แท้ DVD ไรท์อ่านไม่ออก หมดประกันแล้วด้วย - -*

Comment

ถ้าผมจะอัพเฟริม์แวร์ตัวเก่าจะเป็นอะไรไหมครับ ไม่รู้จะมีปัญหาเหมือนแฟรตไบออสเปล่า

Comment

ได้ละครับ ปัญหาเกิดจากการลงAHCIครับ
                        ตกใจนึกว่าBenQผมจะไปซะแล้ว
                        ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Comment

Working...
                        X