Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำลำโพง 2.1 ให้หน่อยครับ เน้นฟังเพลงอย่างเดียว ขอเสียงหวานๆใสบริสุทธิ์ เบสนุ่มพอสม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ongchuns View Post
    ผมใช้ I-Trigue 3400 เสียงสูงใสดี ปกติไม่ได้ฟัง rock อยู่แล้ว

เบสปรับกลางๆ ก็นวลๆละมุนละไมดีครับ

ถ้าจำไม่ผิดก็ 3790 มั้งครัง hwh มีหลายสีด้วย ตัวซับขาวนี่สวยเลย

hwh นี่ที่ไหนครับ Hardware House หรือเปล่าครับ จริงๆแล้วตัวเดิมที่ผมใช้อยู่นี่ Creative นี่แหละครับ รุ่นธรรมดา ก็โอเคแต่เสียงใสแต่แหบๆฟังนานๆบาดหู
    ความจริงเล็ง I-Trigue ไว้นานแล้วเหมือนกันแต่รู้สึกไม่ค่อยคุ้มเงินอย่างที่บอกครับ

Originally posted by Trex View Post
    Sagg นี่ละ ถูก ประกัน3ปี เรื่องเสียงอาจจะได้ครบทุกชิ้น แต่ถ้าหูไม่เทพ การ์ดไม่เจ๋ง พึ่งหัดฟัง ก็นี่ไปก่อนแล้วกัน รอเก็บเงินเยอะๆ ถอย 5.1 7.1 แหล่มๆ มาดีกว่า
    อิอิ อันนี้ผมขอบายครับ ไม่ถูกใจอย่างแรงครับ ผมฟังมาหลายตัวแล้วมันดังแต่เสียงอะครับ กับถูก
    ให้เสียงออกมาไม่ถูกใจผมเลย

ยังไงแนะนำได้เรื่อยๆนะครับ เพราะผมกว่าจะซื้อคงอีกสักพักอาจเป็นเดือนหน้าครับ ผมหาของมาฟังยากครับ มันไม่ค่อยมีอะครับต่างจังหวัด
    ผมจึงต้องฟังเสียงวิจารณ์ของผู้รู้ในนี้ให้แน่ใจก่อนครับ แล้วจึงไปหาฟังซึ่งก็คงคิดว่ายากมาก
    อาจจะจำเป็นต้องสั่งร้านมาเลยครับ แน่นอนว่าแบบนั้นผมต้องไปจ่ายเงิน รับของมาเลยไม่มีโอกาศได้ฟัง ถ้าได้ไม่ถูกใจ คงเสียดายแย่ จริงไหมครับ

Comment

Originally posted by Masamiki View Post
      ผมเชียร์ Divoom xf5 คับ ราคา 3150 คับ
      ตามนั้นครับ
      Divoom Xforce 5 2.1 เป็นทางเลือกที่เหมาะกับท่านเจ้าของกระทู้ครับ
      ส่วนอยู่ต่างจังหวัดนั้นรู้สึกว่าร้านบนพันทิพย์ มีรับส่ง ของ NTC นะครับ (^-^)

Comment

มาอ่านด้วยครับ กำลังหา 2.1 ไว้ฟังเพลงอยุ่เลย

* วันก่อนไปฟัง Boston BA 635 ของคนอื่นมา
        ก็ยังอยากจะแอบเอากลับบ้านเหมือนกัน เสียดายเนอะที่ไม่มีแล้ว

Comment

BOSTON มีขายแล้วเน่อ รุ่นใหม่ MM226 คับ
          ใจเย็นอีกนิด อีก 2 เดือนมันจะวางขายในไทยแล้วคับ
          ก่อนหน้านี้ก็เปิดตัวที่งานเครื่องเสียงมาแล้วด้วยคับ

http://www.amazon.com/Boston-Acousti...9137504&sr=8-3

Comment

ผมมีตัวแนะนำคับ JBL Encounter คงเกินงบไปหน่อย แต่คุ้มคับ ผมใช้อยู่ นุ่มๆ ใส่ๆ ตามที่ต้องการครับ เพราะผมก็ชอบฟังเพลงแนวนี้

Comment

Originally posted by ซาลาเปาหมูสับ View Post
              BOSTON มีขายแล้วเน่อ รุ่นใหม่ MM226 คับ
              ใจเย็นอีกนิด อีก 2 เดือนมันจะวางขายในไทยแล้วคับ
              ก่อนหน้านี้ก็เปิดตัวที่งานเครื่องเสียงมาแล้วด้วยคับ

http://www.amazon.com/Boston-Acousti...9137504&sr=8-3
              จริงหรือรึป่าวครับเนี่ย ??

Comment

เพิ่งมาอ่านเจอ
                ถ้า Boston จะทำลำโพงคอมอีกครั้งนี้ แหล่มมากมายเลยครับ
                ยินดีจริงๆ (ที่จะได้เสียเงิน)

Comment

เข้ามาเชียร์ JBL ด้วยคนครับ จริงๆรายละเอียดของเสียงหยุมหยิมคงเก็บได้ไม่เท่า Boston (แต่ไม่ได้หมายความว่าไม่ได้...เพราะต่างกันเล็กน้อยจริงๆ) เพราะ Boston จะเป็น ref ที่ส่วนมากเอาไว้อ้างอิงเสียงที่กลางๆ ไม่ได้จัดจ้านแต่ได้ความเป็นธรรมชาติของดนตรีสูง ซึ่ง JBL จะได้ Bass ที่หนากว่า boston พอสมควร ซึ่ง ถ้าเป็น Jazz(เสียง Double bass),เรกเก้,POP ก็สมน้ำสมเนื้อครับ ถ้า จขกท. ยังไม่ได้ซื้อ น่าไปลองฟังดู ตัวนี้ เพราะมาตรฐานเสียงเค้าจะเอียงๆไปทาง BOSE ด้วยครับ
                  - Creature series /// กับคุณภาพเสียง ผมว่าถ้าไม่ได้เน้น Design แบบนี้ ราคาควรจะอยู่ที่ 3,000 +- คงจะขายดีมากๆเลยล่ะครับ
                  - ถ้าไม่เน้น bass เล่น Altec น่าจะเวิร์กว่าครับเพราะ หาของง่ายด้วย ตจว.ราคาไม่แรงมากสำหรับตัวกลางๆ อ่อ..เครื่องเสียง ไม่ได้ฟัง อย่ารีบซื้อครับ มาตรฐาน "หู" คนเรา มันต่างกัน

Comment

อะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ Creative

Comment

อิกเสียงครับ

Divoom x force 5 3100฿ ครับที่พันทิพ

Comment

ต้องลองไปฟังที่ร้านเองเลย ถึงจะรู้ว่าตัวไหนมันโดนใจเรา

Comment

ผมคิดว่านะครับน่าจะเก็บเงินไปเรื่อยๆๆนะครับ

เพราะผมก็ทำอย่างนั้นเหมื่อนกันตอนแรกจะซื้อ Bose C5 แต่เปลี่ยนใจมาเป็น Bose M2

เสียงสุดยอดมากๆๆตรับ

รับประกันเลย ถ้าไม่เน้นเบสอะไรมากมาย ผมฟังดูเสียงใสหนักแน่นกว่า c5 อีกครับ

เคยได้ยินไหมครับเล็กแต่ทรงพลัง..อิอิ..

Comment

อุอุ ลืมมองงับ ไม่งั้นจะเชียร์ Jamo i300

Comment

Divoom x force 5 อีกเสียง ลองไปฟังดูก่อน

Comment

ทำไมช่ิองลม(เค้าเรียกอย่างนี้รึปล่าว อิอิ ) แล้วก็ Panel ด้านหลัง Sub ของ Divoom X-Force 5
                                ระหว่างเว็ป Divoom เอง กับเว็ปของ BuyComs ไม่เหมือนกันอ่ะครับ งง เพื่อน ๆ พี่ ๆ ได้แบบไหนกันหรอครับ แล้วแบบไหนดีกว่ากันครับเนี้ยะ (แบบไหนออกก่อนออกหลังหว่าา)

Divoom

BuyComs

Last edited by Striker; 21 Jul 2008, 22:07:35.

Comment

Working...
                                X