Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำลำโพง 2.1 ให้หน่อยครับ เน้นฟังเพลงอย่างเดียว ขอเสียงหวานๆใสบริสุทธิ์ เบสนุ่มพอสม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำลำโพง 2.1 ให้หน่อยครับ เน้นฟังเพลงอย่างเดียว ขอเสียงหวานๆใสบริสุทธิ์ เบสนุ่มพอสม

แนะนำลำโพง 2.1 ให้หน่อยครับ เน้นฟังเพลงอย่างเดียว ขอเสียงหวานๆใสบริสุทธิ์ เบสนุ่มพอสมควร แนว Boston แนะนำผมด้วยนะครับ

ชอบ Boston มากครับเสียดายไม่มีขายแล้ว

เอาไปฟังเพลงอย่างเดียวครับ ไม่เน้นเพลงแหกปาก หรือ rock หรือเพลงหนักๆ ไม่เน้นแบบงานวัดอะไรนะครับ

เน้นลำโพงที่เสียงใสหวานแบบอะคูสติก เบสขอนุ่มๆลึกพอสมควรเบสๆไม่เน้นครับขอแค่นุ่มๆพอสมควรก็โอเค เสียงกลางชัด ธรรมชาติ สูงพริ้ว
    เน้นฟังเพลงอย่างเดียวครับ งบสัก 3000 ไม่เกิน 4000 ตํ่ากว่านี้ได้ครับ

มีตัวไหนตอบโจทย์ผมได้บ้าง อธิบายข้อดีมันมาด้วนะครับ

อยู่ต่างจังหวัดสงขลา หรือภูเก็ต ถ้าพอรู้ที่จะซื้อบอกด้วยนะครับ

ปล.อยากได้ Bose M2 มากไม่มีเงิน T_T
    Last edited by เงา; 24 Apr 2008, 21:12:15.

ผมเชียร์ Divoom xf5 คับ ราคา 3150 คับ

Comment

Alteclancing ไม่ก็ Microlab X3 เห็นคนเล่นเยอะในราคาระดับนี้ รอท่านต่อไปคับ
      Last edited by cheme; 24 Apr 2008, 19:19:18.

Comment

อิอิ ผมอยู่ีต่างจังหวัดนะครับ ถ้าได้แนะนำตัวแทนให้ด้วยนะครับ

แล้วตัวนี้เป็นไงครับ Orbit Phonon 701 ราคาเท่าไหร่ครับ เสียงหวานไหมครับ เน้นนะครับผมขอเสียงหวานเน้นเสียงหวานใส กลางชัดครับ

Divoom xf5 ชื่อไม่ค่อยคุ้นครับ ? ใช้อยู่เสียงออกมาโทนไหนหรอครับ
        Last edited by เงา; 24 Apr 2008, 20:07:31.

Comment

Orbit Phonon 701 เสียงกระแทกคับ รายละเอียดไม่ค่อยมี แต่ฟังแล้วมันคับ เบสตึบๆ

Comment

ถ้ามาแนวกระแทกกระทั้นนี่คงไม่ใช่แนวผมครับ ผมชอบฟังเพลงสบายๆนุ่มๆผ่อนคลาย หรือสดใสๆ แนว pop jazz มากกว่า
            Last edited by เงา; 24 Apr 2008, 20:36:43.

Comment

เน้นนะครับผมขอเสียงหวานเน้นเสียงหวานใส กลางชัดครับ

_________
              Divoom X-Force 5 เลยครับ ครบถ้วน

Comment

Divoom Xforce-5 อะคับ เบสนุ่มกลมกลืนกับเสียงเพลง รายละเอียดเสียงดี เสียงใส กลางชัดมากคับ

ลองหาฟังดูคับแล้วจะติดใจคับ แนวของคุณต้องชอบแนวนี้แน่ๆ
                Attached Files

Comment

น่าสนใจครับ Divoom Xforce-5 มีขายที่ไหนบ้างครับ

ในเว็บหรือต่างจังหวัดที่ไหนมีตัวแทนจำหน่ายบ้างครับ หรือที่ส่งของต่างจังหวัดได้

ตอนนี้ยังไม่ตัดสินใจครับเดี๋ยวรอดูว่ายังมีตัวไหนอีก อิอิ

จริงๆอยากไปลองฟังมาก แต่ผมไปหาฟังยากครับ ถ้าแนะนำแหล่งในกรุงเทพได้ก็บอกนะครับ เดือนหน้าอาจขึ้นไปอาจถือโอกาศไปฟังก่อนซื้อ

แต่ก็ถ้ายังหาในเว็บมีขายหรือส่งของต่างจังหวัดได้อยู่ก็ช่วยบอกนะครับ

นึกแล้วคิดถึง Boston อีกยังพอหาได้ไหมครับเนี่ย ใครเคยฟัง Boston ถ้าแนะนำได้เอาเสียงใกล้ๆ Boston ให้มากสุดก็ผมยิ่งชอบใหญ

ขอบคุณที่แนะนำคร๊าบ เดี๋ยวรอท่านอื่นๆดูว่ามีตัวไหนอีก
                  Last edited by เงา; 24 Apr 2008, 20:42:23.

Comment

อ้อ Edifier X600 เป็นไงบ้างครับ เทียบกันแล้ว

อิอิ ผมไม่เน้นเบสขอแค่นุ่มๆลึกพอประมาณผมก็โอเคแล้ว

อ้อแนะนำยี่ห้อ Edifier ให้หน่อยครับเป็นไงบ้างเขาว่ามาว่าโทนเสียงหวานมากๆ รึเปล่า??
                    Last edited by เงา; 24 Apr 2008, 21:27:41.

Comment

Edifier X600 รอผู้รู้มาตอบคับ ผมไม่เคยฟังตัวนี้คับ

Xforce-5 ที่1000ทิพ กะเซียร์รังสิต ก็มีขายเยอะอยู่คับ
                      Last edited by Masamiki; 24 Apr 2008, 21:40:32.

Comment

ถ้าอยู่ จ.สงขลา ลองไปเดินดูที่คาร์ฟู สาขาหาดใหญ่นะ มีหลายรุ่นให้ลองฟัง โดยเฉพาะของ ALTEC LANSING มีให้เลือกหลายรุ่น

Comment

ผมใช้ I-Trigue 3400 เสียงสูงใสดี ปกติไม่ได้ฟัง rock อยู่แล้ว

เบสปรับกลางๆ ก็นวลๆละมุนละไมดีครับ

ถ้าจำไม่ผิดก็ 3790 มั้งครัง hwh มีหลายสีด้วย ตัวซับขาวนี่สวยเลย

Comment

ยี่ห้อดีๆหลายยี่ห้อครับ เลือกตามความพอใจ ไปฟังเองเลยดีที่สุด คนเราชอบไม่เหมือนกัน

แต่ผมไม่เชียร์ครีทีฟครับ รู้สึกจะไม่ค่อยคุ้มกับเงินที่จ่ายไป กับเสียงที่ได้ ซัฟ ก็ไม่มีการบุ เบสกระป๋องกระแป๊งครับ

Comment

Sagg นี่ละ ถูก ประกัน3ปี เรื่องเสียงอาจจะได้ครบทุกชิ้น แต่ถ้าหูไม่เทพ การ์ดไม่เจ๋ง พึ่งหัดฟัง ก็นี่ไปก่อนแล้วกัน รอเก็บเงินเยอะๆ ถอย 5.1 7.1 แหล่มๆ มาดีกว่า

Comment

Working...
                              X