Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าซื้อ NB แร้วต้องการเพิ่มแรมทันที แร้วประกันจะขาดไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าซื้อ NB แร้วต้องการเพิ่มแรมทันที แร้วประกันจะขาดไหม

ถ้าซื้อ NB แร้วต้องการเพิ่มแรม แร้วประกันจะเป็นยังไง

ประกันขาดนี้ เท่ากับ เครมไม่ได้ ?

แีรมที่เพิ่มมา เป็น LT อยู่แล้วนิ ครับ

Comment

ปกติ แทบทุกรุ่นแกะเพิ่มแรมประกันไม่หมด นะ
      ถอดเข้าถอดออก เละหมดละ กร๊ากกกกกกกกก ๆ (acer กาก ๆ )

Last edited by TWK.; 24 Apr 2008, 18:59:15.

Comment

หมายถึง ประกันตัวเครื่องโน๊ตบุ๊คใช่ไหม ไม่หมดหรอกครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำตอบคับ

Comment

acer ประกันหมดเน้อ ยี่ห้ออื่นไม่หมด

Comment

ปรกติใส่เพิ่มได้เลยครับอย่างพวก acer HP TOSHIBA ประกันเครื่องไม่ขาด

แต่กับ SONY พนักงานนั่งยันนอนยันยืนยันว่าซื้อมาใส่เพิ่มเองไม่ได้ ประกันขาด ต้องใช้แรมจากศูนย์โซนี่ และแกะใส่โดยช่างที่ศูนย์เท่านั้น

แต่ถ้าเครื่องมีปัญหาแล้วถอดแรมที่ใส่เองก่อนไปเคลมเค้าจะจับได้มั้ย

Comment

ไอ้สาด ด้วยอีกยี่ห้อนึง เอาหัวเป็นประกัน

Comment

มาเก็บข้อมูล

Comment

Asus เขาบอกอัพเกรดได้เองหมดเลยนะ HDD Ram แต่ไม่รู้ถ้าแกะเอาพวก CPU ยัดจะได้ไหม

Comment

Originally posted by StupidNeo View Post
                      Asus เขาบอกอัพเกรดได้เองหมดเลยนะ HDD Ram แต่ไม่รู้ถ้าแกะเอาพวก CPU ยัดจะได้ไหม
                      ชอบตรงนี้ละครับ เเล้วจะห้ามใส่เพิมทำไมกลัวไม่ได้กำไรว่างั้นอะสิ สองยี้หอ้ที่ว่า มาค้ำหอเราอยุ่ได้ ยังไงถ้าพังก็ต้แงไปซ่อมที่บ้านมันอยุ่เเล้ว

Comment

ACER ถ้าแกะเองสติ๊กเกอร์ขาดประกันหมดทันทีเช็คที่ศูนย์แล้ว

Comment

ASUS ถ้าเปลี่ยน CPU ตัดประกันทันทีครับ

Comment

คือ มันก็ไม่ได้ขึ้นกับยี่ห้อ อะไรหรอกนะครับดูที่ Void อ่ะ

ถ้าแปะ ตรงส่วน Ram HDD มันก็จะเพิ่มไม่ได้ เพราะถ้าแกะ Void เหล่านั้นจะขาด

แต่ถ้าอย่าง แบรน Asus มันจะแปะ ที่อื่น ซึ่งไม่เกี่ยวกับ Ram HDD มันเลย อัพได้จ้า

Comment

แล้ว Lenovo ประกันขาดไหม

Comment

Working...
                              X