Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าซื้อ NB แร้วต้องการเพิ่มแรมทันที แร้วประกันจะขาดไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Toon_zaa View Post
    แล้ว Lenovo ประกันขาดไหม
    ดูข้างบนครับ

Comment

Originally posted by Toon_zaa View Post
      แล้ว Lenovo ประกันขาดไหม
      เท่าที่ใช้อยู่ตัวy410 มันไม่มีสติกเกอร์แปะไว้ครับตอนซื้อมาเขาแถมแรมอีกกิ๊กเลยให้เซลล์ใส่เลยครับสังเกตุดูก็ไม่มีสติกเกอร์แปะกันไว้ครับ แม้แต่ช่องใส่ฮาร์ดดิสก์หรือซีพียู ผมก็พยายามแกะสองช่องหลังแล้วแต่มันแน่นมากกลัวเขี้ยวมันพังเลยเลิกแกะเลยครับแต่กับช่องแรมถอดง่ายพอควรครับ
      น่าจะทำมาให้userใส่ได้เองครับ

ส่วนnb compaq ที่สำนักงานใช้อยู่จอสิบห้านิ้วมันทนมากเลยครับอึกสุดๆ แต่เรื่องไดรเวอร์ไม่ทราบครับ ส่วนเอเซอร์เพื่อนแผนกเดียวกับผมใช้อยู่ไม่ทราบรุ่นซื้อตอนโปรที่พารากอน ซีพียูเป็นt5500 945gm เป็นรุ่นเก่าและมีเขี้ยวล็อกฝา(มักอยู่ในซีรี่ย์สูง) ซื้อมาประมาณ3หมื่นมั๊ง ก็ใช้ดีครับไม่มีปัญหาเรื่องความร้อนนะ แต่เท่าที่ดูเนี่ยบอร์ดี้ขาวใช้นานๆมันน่าจะออกเหลืองหรือมอน่ะครับผมว่ารุ่นสูงๆก็หายห่วงครับคุณภาพตามราคาครับ

ส่วนสเปก จขกท. เนี่ยผมสนอยู่อย่าตรง เอเซอร์ผมว่าต่างกันตรงไวเลสอ่ะครับซีรี่ย์สูงประสิทธิภาพดีกว่า(อาจเพราะผมคิดว่าโนตบุ๊คคอนเซปไว้ใช้งานทั่วไปไม่ได้ไว้ใช้เล่นเกมส์มั๊งครับ)

Comment

Working...
      X